Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn vẽ mạch in bằng Layout!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi quanngomau Xem bài viết
    Cuối cùng thì em cũng cài song bản Orcad 10.5! phải công nhận là 10.5 chạy sướng hơn 9.0 rất nhiều ( phần thư viện nhiều hơn hẳn ) cám ơn các bác!
    Nhưng em gặp vấn đề như sau:
    Sau khi vẽ với capture CIS và lưu lại rồi chạy layout hiện lên bảng AUTOCEO, ở mục Input MNL netlist file em không tìm thấy file em đã vẽ.Đúng ra là em không có file *.MNL là sao hả các bác??? Mong các bác giúp!

bac cho em bo cai 10.5 dc ko? dia 10.5 cua em khong cai dc
    sau khi vẽ với capture CIS xong bạn phải tao File Netlist
    Attached Files

Comment

Cho hoi bai viet ve mach in dung DXP?

Comment

Nguyên văn bởi david Xem bài viết
        bạn cài phần mềm pdffactory này,rồi khi in từ Word sẽ thành file pdf
        bác davit ơi em cài cái phần mèm của bác rồi mà nó ko chạy bác giúp em nói rõ hơn cái.

Comment

các bác cao thủ orcad ơi làm ơn chỉ giúp cho em một chut.em muốn đi dây bằng tay ở phần layou trong orcad 9.0 em phải làm gi?mong các bác giúp đỡ.

Comment

Nguyên văn bởi dhl Xem bài viết
            các bác cao thủ orcad ơi làm ơn chỉ giúp cho em một chut.em muốn đi dây bằng tay ở phần layou trong orcad 9.0 em phải làm gi?mong các bác giúp đỡ.
            xem trong hình nhe.
            Attached Files

Comment

bác avr có biết cách đi dây lúc to lúc nhỏ chỉ dùm em luôn với (qua chân IC thì nhỏ ra ngoài thi lại to .

Comment

dùng mấy cái tag để vẽ bằng tay ấy rồi click chuột vào đường muốn sửa đánh W sẽ hiện hộp thoại Change Width cho phép thay đổi độ rộng của đường đó

Comment

các bác cho em hỏi sửa lại cái auto footprint như thế nào nhỉ? Em muốn đổi sang kiểu chân khác nhưng nó cứ tự động lấy kiểu chân cũ, lại phải sửa bằng tay từng cái một
                  Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

Nguyên văn bởi hiodong Xem bài viết
                    các bác cho em hỏi sửa lại cái auto footprint như thế nào nhỉ? Em muốn đổi sang kiểu chân khác nhưng nó cứ tự động lấy kiểu chân cũ, lại phải sửa bằng tay từng cái một
                    bạn đang dùng p mềm nào? Đặt câu hỏi rõ ràng 1 chút để nghười # trả lời c xác cho.

Comment

khổ quá , đây là mục Cadence ORCAD mà bác , "chế độ mặc định" là hỏi về ORCAD rồi
                      Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

bác nào có cách xoa mấy hình bao ngoài của linh kiện trong lyout orcad9.0.em vẽ mach in bàng phương pháp ủi lên cần phải xóa.cam ơn

Comment

bác nào có cách xoa mấy hình bao ngoài của linh kiện trong lyout orcad9.0.em vẽ mach in bàng phương pháp ủi lên cần phải xóa.cam ơn
                          CHọn biểu tượng Color setting/chỉnh tất cả các lớp là INVISIBLE, để lại mỗi lớp BOTTOM, rồi in

Comment

bạn chạy mạch ở lớp bottom và hiện lớp này thì chỉ còn dường mạch và các chân linh kiện.
                            lớp 23 là hình lkien, để in ở trên .

nói thiệt nghe, bạn nên tìm cuốn orcad 9.1 của Nguyễn khánh Hưng hoặc Orcad 9.2 của Phạm quang Huy. Đọc và làm chừng 20 ngày là bạn hiểu thôi mà. Nh­ững cái bạn hỏi có cả trong đấy.

Comment

Nguyên văn bởi hiodong Xem bài viết
                              Ko bác nào giúp em , hic hic

Comment

bác phải qua phần capture mở trang vẻ sơ đồ nguyên lý lên ,bác muốn sửa chân cắm cho linh kiện nào thì click chuột phải vào linh kiện cần chuyển đổi chân chọn edit propertier nó sẽ hiện ra cho bác 1 cái bảng ,bác tìm tới cột PCB footprint bác điền tên chân cắm cho linh kiện đó vậy là xong ,
                                cách nữa là bác vào thư viện capture lên tìm tới linh kiện bác cấn đặt chân cắm click chuột phải vào linh kiện chọn edit part vào option vào package properties nó hiện ra cái bảng ở mục PCB footprint chon tên chân cắm cho nó vậy là xong ,
                                ai có cao kiến gì xin góp ý

Comment

Về tác giả

Collapse

natra2k2 Tìm hiểu thêm về natra2k2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                                X