Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Hướng dẫn vẽ mạch in bằng Layout!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Nguyên văn bởi LamHa Xem bài viết
    Nhìn thấy mấy đường link thấy thích ghê.Nhưng down được cái đầu tiên à.Buồn ghê.Bác nào có tài liệu thì post lên đi.
    Em biết nguyên nhân tại sao bác Down ko đc rồi . Bác nên dùng IE để Down chứ đừng xài Firefox Nếu xài Firefox down về đc nhưng giải nén ko đc

Comment

• cái này em cũng ko rõ lắm.EM hay dùng proterus thôi.Mà cai orcad có hỗ trợ đó bác a.hồi trươc em có quen một anh vẽ cái này được mà.bác chịu khó hỏi coi

Comment

• Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
        Orcad 9.2 Có xem được dạng 3D không nhi??
        Muốn phủ lớp thiếc lên khi hàn.. ( cho đường mạch khoe hơn. vd như đường nguồn chẳng hạn ) mà không phủ xanh hoàn toàn thì chọn lớp nào nhỉ các bác??( lâu ngày em quên rùi )
        Thanks
        Hình như là lớp SMB thì phải

Comment

• cho em hỏi , làm thế nào để vẽ footpin linh kiện dán trong layout, nó có gì khác so với footprint loại đế cắm, em mới làm loại này nên mong anh chị giúp đỡ.

Comment

• co pac oi gip em voi.e ve mach in chay jumer v hoac h khi dj in thi hien ca jumer len lam ko la' dc
            co bac nao bit dieu chinh cái đó ko giúp e voi
            Tân binh mong được sự chỉ giáo của tất cả mọi người
            Nguyễn Hòa :Sơn Lôi BX VP

Comment

• Nguyên văn bởi mosquito Xem bài viết
              cho em hỏi , làm thế nào để vẽ footpin linh kiện dán trong layout, nó có gì khác so với footprint loại đế cắm, em mới làm loại này nên mong anh chị giúp đỡ.
              linh kiện dán thì bạn tắt lớp lỗ chân khoan đi (DRL) sau khi thiết kế xong thì bạn chon shift + T sau đó chọn tất cả các lớp tắt đi nhấn ctrl +E chọn (undefined) và để lại mỗi lớp TOP thôi.

Comment

• Nguyên văn bởi h_d_pci Xem bài viết
                co pac oi gip em voi.e ve mach in chay jumer v hoac h khi dj in thi hien ca jumer len lam ko la' dc
                co bac nao bit dieu chinh cái đó ko giúp e voi
                sau khi chạy jumer xong thì đường nối gữa 2 jumer có màu vàng, nếu bạn để nguyên vậy ma in ra file PDF thì nó sẽ in hết cả cái đường nối màu vàng đó luân, để khỏi phải in cái đó thì bạn chon OPTIONS -> Post Process Settings... -> chọn lớp chạy dây bạn cần in (VD như bottom layer) -> Preview.

Comment

• trong quá trình thiết lập chạy jum bạn có thể chọn lớp hiện jum khác màu vàng cũng được, khi đó đi in sẽ không bị hiện sợi jum. hoặc bạn chọn vẽ đường viền mạch là màu đỏ(bottom) màu trùng với lớp vẽ mạch. sau đó đi in bảo họ in lớp bottom thôi tắt lớp màu vàng đi. lỗi đó của bạn là do người in in 2 lớp, lớp vàng và lớp đỏ. thế là bị chồng chéo tùm lum.
                  chúc bạn thành công!

Comment

• Mấy bác cho em hỏi tý, em vẽ mạch in xong cho hiện lớp TOP thì bị thiếu đường mạch các bác chỉ cho em khắc phục sự cố nầy với. Thanks các bác nhiều.

Comment

• Tài liệu điện tử: diendankmt.tk - 4rum của lớp công nghệ kỹ thuật máy tính ĐH Sư Phạm Kỹ Thuật TP.HCM khóa 07.

Comment

• cảm ơn anh rất nhiều

Comment

• Mong các cao thủ Orcad giúp đỡ,e vẽ bằng Orcad 10.5. Sao e k chạy auto route trong layout được, làm e vẽ đi vẽ lại cái mạch cầu H 4 lần rùi mà k thể nào chạy autoroute được. Có thể e set sai cái j không ạ!

Comment

• Cảm ơn anh đã được

Comment

• sau khi vẽ xong mạch nguyên lý chuyển sang layout bị lỗi sau các bạn giúp mình với
                              AutoECO Report
                              FILE-A: E:\ORCAD\MACHNAP.MAX
                              FILE-B: E:\ORCAD\MACHNAP.MNL
                              If "*EOF*" immediately follows, no changes were made
                              Cannot load a metric netlist on top of an english board or template.
                              Please convert.
                              *EOF*
                              Unable to complete ECO due to errors
                              1 error found

Comment

Về tác giả

Collapse

natra2k2 Tìm hiểu thêm về natra2k2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X