Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chia sẽ Package của Orcad PCB Editor(Allegro PCB Editor)

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chia sẽ Package của Orcad PCB Editor(Allegro PCB Editor)

Ai có thư viện Footprint của Orcad PCB editor chia sẽ với. Mới làm quen mà vướng cái vụ footprint(Vì ko biết kích thước linh kiện và mất công thời gian tạo)

Chào truongtandl, mình cũng mới chuyển sang dùng OrCAD 16.3.

Bạn cho mình hỏi là bạn thiết kế mạch bằng OrCAD 16.3 thì bạn đặt mạch in ở đâu vậy? Ở Hà Nội mấy chỗ mình hỏi họ không nhận làm vì họ chỉ mở được file .max của OrCAD Layout cũ, còn file .brd của OrCAD 16.3 họ ko mở được nên ko nhận.

Comment

Bạn đừng lo chuyện ko in đc Layout vì phiên bản cũ ko hỗ trợ. Mình vẽ mạch in bằng Proteus, ngoài quán in đâu có phần mêm đó đâu mà mình vẫn có cách in đc đó. Bạn thử dùng phần mềm dopdf đi, hay lắm đó. Nói chung cái chi in đc là chuyển qua PDF đc hết. Chúc vui vẻ

Comment

Nếu các bác biết vẽ rồi thì làm 1 tutorial đi cho những người chưa biết

Comment

Xuất làm mạch cho Fabrication thì xuất ra file gerber. Layout khi đưa cho họ cũng xuất ra file để làm. Còn in(in ra giấy để ủi) thì mình mới chỉ biết xuất ra file Cad để đi in. File cad mở = autocad ấy.
          Giờ có ai có thư viện footprint(package) của Orcad PCB editor ko chia sẽ đi

Comment

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết
            Nếu các bác biết vẽ rồi thì làm 1 tutorial đi cho những người chưa biết
            Biết nhưng hơi gà. mình nghĩ còn nhiều người pro hơn. với lại ko có thời gian. Trên này mình có post tài liệu hướng dẫn toàn bộ luôn đó

Comment

Diễn đàn có cả đống rồi_TÌm đi nhé_mình đã up thư viện do mình tạo rồi_Đủ dùng cho các bạn

Add: 97 Quán Nam - Lê Chân - Hải Phòng.
              Tel: 031 518648 Phone: 0904 283 505

Comment

À, mà có thắc mắc này em tính hỏi lâu rồi vậy Cadence Allegro với Orcad PCB designer hình như là 1 đúng không vậy. Em thấy trên diễn đàn có nói nhiều đến Cadence Allegro mà không biết 2 thằng đó có phải là 2 chương trình riêng biệt hay là 1?

Comment

Nguyên văn bởi Ultra Xem bài viết
                  À, mà có thắc mắc này em tính hỏi lâu rồi vậy Cadence Allegro với Orcad PCB designer hình như là 1 đúng không vậy. Em thấy trên diễn đàn có nói nhiều đến Cadence Allegro mà không biết 2 thằng đó có phải là 2 chương trình riêng biệt hay là 1?
                  Nó là 1 thì phải

Comment

Ko có ai chia sẽ ah. Tìm hết trên google rồi. Ko có ai chia sẽ hết. Trên diễn đàn toàn là phần layout. cái này hok có xài nữa

Comment

Muốn làm footprint(package) cho con led 7 đoạn nhg chưa biết cách làm. Thư viện footprint(package) (Orcad 16.5) hạn chế quá. Giờ muốn tìm nhg sao ko thấy a, e nào giúp đỡ hết. Ai có thư viện footprint(package) cho Orcad 16.5 thì giúp đi. Còn ko thì hướng dẫn tạo footprint cũng được. Thank all

Comment

Nguyên văn bởi nickaopccc Xem bài viết
                        Muốn làm footprint(package) cho con led 7 đoạn nhg chưa biết cách làm. Thư viện footprint(package) (Orcad 16.5) hạn chế quá. Giờ muốn tìm nhg sao ko thấy a, e nào giúp đỡ hết. Ai có thư viện footprint(package) cho Orcad 16.5 thì giúp đi. Còn ko thì hướng dẫn tạo footprint cũng được. Thank all
                        Vướng vô mấy cái footprint của orcad là ân hận,nó chỉ hổ trợ lèo tèo mấy chân.Nó bán footprint riêng muốn mua ko dễ đâu!

Comment

Hê...hê...Hi.
                          Mình mò được cách add thư viện layout qua PCB Editor rồi....

Comment

Mình thấy add thư viện layout qua PCB editor nhìn củ chuối kiểu gì ý!! Thôi chịu khó tạo chân linh kiện vậy!!!

Comment

Các bạn khi dùng chức năng import footprint của Allegro thì chú ý check lại nhé, nó thiếu cũng kha khá lớp quan trọng đó. Chuyển qua mà dùng linh kiện đó để vẽ mạch ủi thì k sao. Chứ vẽ để đặt mạch thì nhớ check lại.
                              Để tạo footprint cho các CAD tool vẽ mạch thì mình hay dùng các tool của các hãng third party. Các bạn có thể dùng tool LP Wizard của Mentor Graphic. Tool này rất mạnh, hỗ trợ đầy đủ các CAD tool thông dụng. Bên cạnh các Footprint có sẵn nó còn cho phép các bạn nhập thông số vô để tự sinh ra fooprint. Bên cạnh đó bản thân ALLEGRO cũng hỗ trợ cho việc tạo Footprint bằng công cụ Packages Wizard của chính ALLEGRO. Để làm đc các vấn đề này có thể lên youtube có rất nhiều video hướng dẫn cụ thể.^^

Comment

Về tác giả

Collapse

truongtandl Tìm hiểu thêm về truongtandl

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X