Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Xin giúp đỡ về chạy layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Xin giúp đỡ về chạy layout

Mình muốn làm 1 mạch đơn giản gồm cổng Com cái + max232 + 5 con tụ + 1 header 4 chân. Đã vẽ đường bao, chọn lớp BOTTOM, trong System seting đã chỉnh theo kiểu milimet. net chọn 0,5 và tiến hành auto route nhưng ko hiểu sao lại ko được, chỉ chạy được và đường BOTTOM, các đường còn lại ko chạy. chạy mạch ra thế này, ai biết cách khắc phục giúp mình với. Mình cảm ơn trước
    Attached Files

bạn cần xếp lại linh kiện. Theo tôi bạn nên đặt j1 nằm giữa connector và U1 ở phía trên, 3 con cap c3, c4 và c5quay 180 độ và đặt nó phía trên U1.
    mạch của bạn tuy rất là dơn giản chi cân route một layer nhung auto route lại không được vì software thì chạy dây theo công thức chứ không có biết chạy vòng vòng như mình chạy tay. xếp linh kiện lại bạn chạy tay sẽ dễ dàng và đẹp hơn.

Comment

Bác longkhanh58 nói chí phải....chạy tay là tốt nhất, còn auto là cho mấy bác lười thôi..hi hi
      Quang Nhat
      ---------------------------------------
      Yahoo :quangnhat85ls
      Mail :
      Nhận thiết kế và ép nhựa cho đồ điện tử

Comment

Nguyên văn bởi quangnhat Xem bài viết
        Bác longkhanh58 nói chí phải....chạy tay là tốt nhất, còn auto là cho mấy bác lười thôi..hi hi
        tớ là lúc nào cũng chạy tự động hết, sau đó mới chạy lại tay chứ đâu ra thời gian mà ngồi nghĩ cho mệt. hehe... chắc tạo tớ lười.

Comment

Về tác giả

Collapse

vinh2809 Tìm hiểu thêm về vinh2809

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X