Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help cách đổi hình dạng chân linh kiện trong layout

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help cách đổi hình dạng chân linh kiện trong layout

Cho e hỏi cách đổi 1 chân linh kiện trong layout với .e đổi nhưng nó lại thay đổi toàn bộ .Muốn chân số 1 hình vuông chân còn lại hình ovan .Mọi người giúp e nha !

bạn có thể vào Library Manage để edit chân linh kiện đó rồi save as nó lại. khi vào edit bạn xóa những chân muốn sửa đi,vào Tool -> Paststack tạo chân mới theo ý muốn rồi đưa vào chân vừa xóa nó. nhớ đặt thứ tự đúng những chân đã xóa đi.
    cách khác là bạn nhấp double vào chân cần edit, sẽ hiện ra cửa sổ Edit Pad rồi trong Padstack Name bạn chọn loại chân và kích thước chân mà bạn muốn.
    chúc bạn thành công.

0912.159.369

Comment

Nguyên văn bởi jojo1110i Xem bài viết
      cách khác là bạn nhấp double vào chân cần edit, sẽ hiện ra cửa sổ Edit Pad rồi trong Padstack Name bạn chọn loại chân và kích thước chân mà bạn muốn.
      chúc bạn thành công.
      Thank b nhiều nhưng bạn có thể nói rõ dòng trên dc k? mình làm như thế nhưng ra nhiều thứ quá k biết chọn cái nào.

Comment

ở đó sẽ có những chân mẫu đã được thiết kế sẵn rồi bạn ạh. bạn thử vào và dò xem. về cái này thì mình không chỉ cụ thể được vì mình không rõ lắm. mình thì hay dùng cách tạo chân mới hơn bạn ạ.ở đó có một đống chân phong phú lắm. bạn tha hồ mà chọn,nhưng sẽ lâu và không chủ động bằng mình tạo lấy đâu.
        chúc bạn thành công.

0912.159.369

Comment

Nguyên văn bởi hepro_90nd Xem bài viết
          Cho e hỏi cách đổi 1 chân linh kiện trong layout với .e đổi nhưng nó lại thay đổi toàn bộ .Muốn chân số 1 hình vuông chân còn lại hình ovan .Mọi người giúp e nha !
          thử đọc cái này xem có giúp dc không nhé http://www.megaupload.com/?d=OBU72SG5
          Nhận tư vấn, thiết kế các sản phẩm điện tử theo yêu cầu
          Thiết kế mạch in.....
          Email:
          Mobile: 0909 601 084

Comment

Chọn Pin tool rồi click vào chân muốn đổi, bấm Shift + T padstack của chân đó hiện lên. Nếu đổi padstack này thì tất cả những chân có cùng tên padstack nay sẽ đổi theo. Muốn đổi những chân mình chọn:
            -highlight padstack đó và bấm ínert thì nó ra một padstack mới có hình dạng và kích thước giống padstack cũ.
            -Highlight padstack mới rồi bấm Ctrol + E. ở ô padstack đánh một tên mới cho padstack này rồi click OK.
            -click vào các layer và thay đổi hình dạng, kích thước của nó. Tắt khung padstack.
            -Chọn component tool, click vào linh kiện có chân muốn đổi, bấm Shift + F, khung footprints hiện lên.
            -Highlight chân muốn đổi rồi bấm Ctrol + E, khung edit pad hiện lên.
            -ở ô padstack name click vào mũi tên ở góc để tìm và chọn padstack bạn mới tạo ở trên.
            click OK

Comment

Nguyên văn bởi hepro_90nd Xem bài viết
              khi bạn chọn linh kiện xong thì nó hỏi là chọn lại tất cả hay chọn lại 1 chân linh kiện thì bạn chọn là chọn lại 1 chân linh kiện.

Comment

chào các bạn, các bạn giúp mình với mình muốn chuyển pin loại N thành pin 1 thì làm như thế nào, chả là mình muốn thay con tụ 104 với pin loại n,p nhưng nó báo là " không cho phép đổi pin n,p sang chân 1,2 " muốn đổi phải chuyển pin n thành pin 1,2 như vậy thì bác nào biết cách giúp mình với

Comment

Click image for larger version

Name:	Untitled.jpg
Views:	1
Size:	59.7 KB
ID:	1379515
                  có ai biết cách hiện số và tên chân linh kiện không ? giup minh với mình tao linh kiện song nó ra như vây, không làm cách nào hiện ra đươc.hjhj mong các bác giúp đỡ chỉ giùm
                  thank you!

Comment

Nguyên văn bởi anhtrang_huy Xem bài viết
                    [ATTACH=CONFIG]67061[/ATTACH]
                    có ai biết cách hiện số và tên chân linh kiện không ? giup minh với mình tao linh kiện song nó ra như vây, không làm cách nào hiện ra đươc.hjhj mong các bác giúp đỡ chỉ giùm
                    thank you!
                    lấy linh kiện khác, mà đổi được đấy chứ
                    Học Điện Tử - Learn Electronic

Comment

Về tác giả

Collapse

hepro_90nd Tìm hiểu thêm về hepro_90nd

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X