Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help thư viện chân đế đèn điện tử !!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help thư viện chân đế đèn điện tử !!

như tiêu đề ạ. chả là e mới tập tành nền khó vẻ quá. bác nào có giúp em với. chân thành cảm tạ

hic. cho e hỏi tiếp tên đèn điện tử trong libary cua orcad là j vậy mấy anh T__T. e đang vẻ cái mạch ma nó chỉ có 1/2 cái đèn tức là có 3 chân ( đèn e xài 8 chân). giúp e với mấy anh.

Comment

Bác đưa cái hình chân đế đèn lên cho a em giải quyết,chẳng hiểu bác hỏi chân con gì nữa

Comment

3 chân: Cực âm, cực dương và cực điều khiển.
        Ngoài ra còn 2 hoặc 3 chân tim đèn.
        Cái này chắc là đèn 12AX7 (còn có tên là ECC83).

Chúc vui.

Comment

Nguyên văn bởi aici Xem bài viết
          3 chân: Cực âm, cực dương và cực điều khiển.
          Ngoài ra còn 2 hoặc 3 chân tim đèn.
          Cái này chắc là đèn 12AX7 (còn có tên là ECC83).

Chúc vui.
          cám ơn bác nhiều lắm ạ.đúng là đèn 12AX7 ạ là 9 chân. ngoai ra e cần thêm đèn 8 chân là dc ạ nhu 6SN7. day la hinh đế đèn 8 chân và 9 chân.
          .em muốn layout như thế mà k có libary của đèn . bác nào có share e với. vô cùng cảm tạ T_T
          Last edited by youkiha; 12-05-2011, 11:55.

Comment

Tôi bày bác cách này cho khỏe nhé,mấy cái linh kiện đặc chủng này ít ai xài nên chẳng biết chân ntn cả,kích thước chân cung ko nắm,nên bác lấy cái bóng đèn ra bác đo,rồi tự tạo chân cho nó,xem như thực hành tự tao chân thư viện luôn,lần sau khỏi phải xin.

Comment

Nguyên văn bởi hoangdieupro Xem bài viết
              Tôi bày bác cách này cho khỏe nhé,mấy cái linh kiện đặc chủng này ít ai xài nên chẳng biết chân ntn cả,kích thước chân cung ko nắm,nên bác lấy cái bóng đèn ra bác đo,rồi tự tạo chân cho nó,xem như thực hành tự tao chân thư viện luôn,lần sau khỏi phải xin.
              cám ơn bác. e cũng tự vẻ thử nhưng k hiểu lắm cách tạo footprint. vẻ cái vong tròn nào rồi tạo lỗ ntn nào ạ . con kick thước e có thể tính dc . mong bác hương dẫ em cách tạo ạ. orcad 9.2 ạ. .tks
              Last edited by youkiha; 12-05-2011, 18:23.

Comment

Mở Orcad Layout lên--->Tool ---> lybrary manager--->xuất hiện thu viện layout
                1.Creat new Footprin---->Xuật hiện bảng Đánh tên Linh kiện cần tạo--->OK
                2.Sẽ xuất hiện 1 pin,bạn cần là tạo hình tròn đầu tiên để tạo chân cho chuẩn--->
                +Trước hết đo xem bán kính hình Led thật bao nhiêu
                +Vào Option --->System Setting-->chọn ô đo milimet cho dể
                +Vào tool--->demision -->select tool lấy thước đo ra-->và vẽ 1 đường thẳng = bkính của Led
                3.Chọn cong cụ phủ đồng Obstacle Tool---->kích trỏ chuột vào chinh kích thước đã vẽ,đầu mút của kích thước+kết hợp bấm phím A--->có được hình tròn của led
                4.Chọn công cụ Pin tool(số1) sắp xếp theo vị trí hình tròn vừa vẽ,sao cho đúng kích thước và khoảng cách các Pin (muốn thêm Pin --->kích phải chọn New)
                Nói đay ko diễn tả hết đc,trong lúc làm sẽ nhận thấy các kỹ năng khác,cố gắng làm cho wen.
                có j ko hiểu thì hỏi.chúc vui!
                Last edited by hoangdieupro; 13-05-2011, 16:35.

Comment

thank mấy bác e đã vẽ dc rui. nhưng layout bi lỗi ạc ạc. mấy lần thử trước kia e làm đường free track thì k sao. đổ đồng đẹp luôn nhưng mạch vẫn còn lỗi nên em sữa. lần này hoàn chỉnh thì bị lỗi . lúc đầu kéo chuôt xong thi man hình đỏ lòm. di chuyển chuột thì nó nháy đỏ đen. để yên chuoit thì đỏ lại nhâp chuot vai cai thì nữa đỏ nữa đen . e đã xoa orcad và cài lại vẫn bị lỗi trên . hix công trình mấy đêm nay của e . mấy bác cưu e với.thanks ạ .
                  Last edited by youkiha; 14-05-2011, 17:34.

Comment

www.MegaShare.com/3270604 đay la bản layout đầu tiên của mình mấy bác xem dùm e có lỗi j không truoc khi e đi in mạch

Comment

Nguyên văn bởi youkiha Xem bài viết
                      www.MegaShare.com/3270604 đay la bản layout đầu tiên của mình mấy bác xem dùm e có lỗi j không truoc khi e đi in mạch
                      Mạch đâu chẳng thấy,phần lổi ở trên ko phải do phần mềm mà chắc là do trong lúc đổ đồng bạn chọn kích thước chưa đúng,chú ý đế đơn vị,các thông số khi đổ đồng
                      Tôi thấy mạch trên u đi dây nhỏ quá,mạch công suất mà vậy dể cháy dây lắm,chú y dây nguồn phải lớn lên

Comment

GND mình láy 60 mil. nguồn chính mình láy 60mil. con lại 40mil. đung lỗi trên do mình chọn kick thuóc cm lúc gióng mạch quên sữa lại . ma` mach này là mạch fre. k phải mạch cong suat. mach cong suat minh cũng xong luôn rồi. mà cho mình hỏi, co phải file cuối cùng có đuôi là MAX phải k. trong khi làm vào folder save file thì thấy 1 đóng file @@.

Comment

yukiha àh, cậu mua đế đèn ở đâu chế, chỉ mình mua được không?

Comment

Về tác giả

Collapse

youkiha Tìm hiểu thêm về youkiha

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X