Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Rắc rối với LM324 trong layout!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Rắc rối với LM324 trong layout!!!

Khi vẽ sơ đồ nguyên lý trong orcad 9.0 thì con lm324 sẽ gồm 4 phần (A, B, C, D, mỗi phần là 1 con opamp). Rắc rối là khi chuyển sang mạch in thì orcad layout nó lại hiểu là mỗi phần nhỏ đó là 1 con lm324, thế nên thay vì chỉ có 1 con lm324 thì nó lại đưa ra 4 con lm324. Các bạn giải quyết giúp mình vụ này nha!!!
    thanks nhiều!!!
    TB: À, mình đã tìm ra cách giải quyết rồi, chỉ cần đổi tên link kiện là xong (đổi thành U1A, U1B, U1C, U1D), hình như trong 9.0 nó ko cho đổi, dùng 9.2 thì đổi đươc.
    Last edited by vodangks; 18-11-2007, 20:34.

can giup do. huynh oi. co' kiem' em so do` macvh on ap'

Comment

với orcad 9.0 trong phần vẽ mạch các IC như 324 , 339 ...tôi thay bằng connector 14c

Comment

Nguyên văn bởi vodangks Xem bài viết
        Khi vẽ sơ đồ nguyên lý trong orcad 9.0 thì con lm324 sẽ gồm 4 phần (A, B, C, D, mỗi phần là 1 con opamp). Rắc rối là khi chuyển sang mạch in thì orcad layout nó lại hiểu là mỗi phần nhỏ đó là 1 con lm324, thế nên thay vì chỉ có 1 con lm324 thì nó lại đưa ra 4 con lm324. Các bạn giải quyết giúp mình vụ này nha!!!
        thanks nhiều!!!
        TB: À, mình đã tìm ra cách giải quyết rồi, chỉ cần đổi tên link kiện là xong (đổi thành U1A, U1B, U1C, U1D), hình như trong 9.0 nó ko cho đổi, dùng 9.2 thì đổi đươc.
        Chỉ cần chạy annotate là giải quyết xong.

Comment

Nguyên văn bởi vanthuong57 Xem bài viết
          can giup do. huynh oi. co' kiem' em so do` macvh on ap'
          Tôi không hiểu ngôn ngữ này ở hành tinh nào trong thái dương hệ.

Comment

Bạn nên đặt lại số hiệu cho ic, chẳng hạn con thứ nhất là ic1a, các bản orcad 9. thường cho ic kế tiếp là ic2a,3a,4a, bạn sửa lại thành ic1b, ic1c, ic1d thì nó mới gom chung lại thành một ic. Orcad 10. thì hầu như không cần.

Comment

bác nào có cuốn dạy hoc orcad 9.2 cho mình xin với mình dang dau đầu với cái này hay là bác nào biết chổ nào bán không chỉ giúp mình nha mình đả tìm bao nhiêu là nhà sách rồi mà tòa là orcad 16. không hà buồn wá đi
              tan1069

Comment

Về tác giả

Collapse

vodangks Tìm hiểu thêm về vodangks

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X