Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Sửa mạch Remote

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
    Dẫn tốt. Xưa một đoạn bằng đốt ngón tay giữa 2 cực đui đèn 220v, cuốn vô đoạn giấy, dí vô đui đèn cháy bùng, châm thuốc lá...( xưa làm gì có bật lửa gaz )
    Vậy thì thử bằng ruột bút chì như bác Lam nói có vẻ hay hơn và rẻ tiền nữa, mà bác ở đâu con hỏi bác còn chưa trả lời

Comment

Nguyên văn bởi dh_dtvn Xem bài viết
      Ec thế thì đắt hơn cả tiền mua cái remote mới mất roài. cái keo này chắc chỉ dùng cho mấy cái mà chi phí thay thế của nó quá cao ỏ không có thôi chứ ko thì phí lắm
      thì vậy mới có cái để mà nói bác ơi! mình chỉ giới thiệu thứ để mà làm được việc, còn chi phí thì tùy cơ ứng biến thôi , có những cái remote cầm 200 ngàn đi mua không có ai bán, đành phải sửa lại , còn những cái remote thông thường thì họ vứt đi , mua cái mới mà xài thôi. còn thứ keo kia thì người ta làm ra để có việc cho nó rồi , vì hàng đặc biệt nên giá của nó cũng đặc biệt vậy đó! chỉ có thợ chuyên xử lý các hư hỏng mạch điện như vậy thì họ mới mua để làm cho khách thôi!

Comment

Nguyên văn bởi Quocthaibmt Xem bài viết
        thì vậy mới có cái để mà nói bác ơi! mình chỉ giới thiệu thứ để mà làm được việc, còn chi phí thì tùy cơ ứng biến thôi , có những cái remote cầm 200 ngàn đi mua không có ai bán, đành phải sửa lại , còn những cái remote thông thường thì họ vứt đi , mua cái mới mà xài thôi. còn thứ keo kia thì người ta làm ra để có việc cho nó rồi , vì hàng đặc biệt nên giá của nó cũng đặc biệt vậy đó! chỉ có thợ chuyên xử lý các hư hỏng mạch điện như vậy thì họ mới mua để làm cho khách thôi!
        ok bác. cám ơn bác nhiều. hi

Comment

Keo đó để lâu cũng khô mất, không dùng được nữa. Đơn giản thì đệm giấy bạc, cắt,dán, ép khéo cũng chạy tốt mà. Quan trọng là khéo tay, sáng tạo thôi. Mình ở SG, có dịp về SG thì qua mình chơi, trao đổi học hỏi. Mình trước ở HN, cũng mới vô SG thôi, có ít bạn bè trong này. Lâm 0969270610.

Comment

Nghe cách nói chuyện của bác chắc bác cũng ngoại luc tuần rồi đó nhỉ (phải đổi cách xưng hô vậy). Cách bác nói thì con cũng hiểu sơ sơ rồi. Bây giờ con sẽ bắt tay làm thử vì con có cả máy khoan mạch và dây kim tuyến rồi. Con cám ơn bác đã hướng dẫn cụ thể. Nhưng theo con là bác cũng nên làm một cái để con và các gà mờ tò mò như con một phần là mở rộng tầm mắt hai là để thử xem tay nghề của bác sau bao nhiêu năm xem nó thành thế lào. hì hì
            Hà hà bác vất vả quá nhỉ..mà đã có cao nhân tận tình chỉ dạy rùi bác mạnh dạn mà ngâm cứu...mà ngon hơn nữa tìm hiếu xem có còn cơ hội xin chỉ kim tuyến....hay làm con rể bác ấy xem hjhjhj..tui cảm nhận đc ở bác ấy..chắc con gái bác ấy phải... nữ công gia chánh...lắm đấy...hjhjhj

DĐ : 0984 334 368

Comment

Hi, con gái tớ lấy chồng rùi. Định kiếm vợ hai, rồi mới tính tiếp.

Comment

Nguyên văn bởi Lam-dt Xem bài viết
                Hi, con gái tớ lấy chồng rùi. Định kiếm vợ hai, rồi mới tính tiếp.
                Hà hơi tiếc cho bác chủ thớt ...thôi thì cháu bà con xa cũng đc...hjhjhj

Comment

Nguyên văn bởi oanhchien Xem bài viết
                  Hà hà bác vất vả quá nhỉ..mà đã có cao nhân tận tình chỉ dạy rùi bác mạnh dạn mà ngâm cứu...mà ngon hơn nữa tìm hiếu xem có còn cơ hội xin chỉ kim tuyến....hay làm con rể bác ấy xem hjhjhj..tui cảm nhận đc ở bác ấy..chắc con gái bác ấy phải... nữ công gia chánh...lắm đấy...hjhjhj
                  Như dân gian hay nói thì bác này gọi là "thọc gậy bánh xe". Bác ấy có kinh nghiệm và muốn cho DTVN phát triển nên mới giúp đỡ. Thực tế thì bác Lam_dt chỉ dạy rất đúng. Em đã sửa thành công một chiếc remote đầu đĩa 36CN bằng phương pháp "ruột bút chì", ngày mai sẽ làm nốt 2 chiếc 3600 Deluxe A và post hình ảnh lên để ai chưa biết cùng học hỏi. OK
                  Last edited by dh_dtvn; 11-03-2013, 22:42.

Comment

Như dân gian hay nói thì bác này gọi là "thọc gậy bánh xe". Bác ấy có kinh nghiệm và muốn cho DTVN phát triển nên mới giúp đỡ. Thực tế thì bác Lam_dt chỉ dạy rất đúng. Em đã sửa thành công một chiếc remote đầu đĩa 36CN bằng phương pháp "ruột bút chì", ngày mai sẽ làm nốt 2 chiếc 3600 Deluxe A và post hình ảnh lên để ai chưa biết cùng học hỏi. OK
                    Chẳng dám bác ơi...

Comment

Về tác giả

Collapse

dh_dtvn Tìm hiểu thêm về dh_dtvn

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X