Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mua máy in in giấy thuốc và giấy can làm bo mạch ?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mua máy in in giấy thuốc và giấy can làm bo mạch ?

chào các anh em định mua 1 cái máy in để làm bo vừa làm ủi mà vừa làm bằng pp sơn cảm quang vậy mua loại máy nào có thề in được cả giấy thuốc và giấy can nói chung máy in nào tốt cho em cái nhãn hiệu

Nguyên văn bởi diamond Xem bài viết
    chào các anh em định mua 1 cái máy in để làm bo vừa làm ủi mà vừa làm bằng pp sơn cảm quang vậy mua loại máy nào có thề in được cả giấy thuốc và giấy can nói chung máy in nào tốt cho em cái nhãn hiệu
    ban dinh dau tu khoang $$? cho cai may?

Comment

mình dùng loại hp1005j cũng thấy tốt, đừng dùng loại brother, loại đó in mực nhạt lắm, ko điều chỉnh dc độ đậm. ko thì loại canon 2900.
      không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

khoảng 3tr thui
        mà mình có đọc trên mạng nói máy in laser mới in được trên giấy bóng(can) còn máy in phun thì không in được chỉ in được trên giấy thôi có phải không ạ mà con hp1005 có hộp mực rời không mỗi lần hết mực nạp có mắc lắm không mình có cái máy in phun bị hư rùi mua có 1tr2 mà hộp mực của nó mỗi lần hết phải mua tới gần 500k/2 (hai hộp 1 màu 1 trắng đen)nên giớ phải hỏi cặn kẽ cho chắc cú

Comment

khoảng 3tr thui
          máy in laser mới in được trên giấy bóng(can) còn máy in phun thì không in được chỉ in được trên giấy thôi
          .đúng.trước tớ cũng tìm hiểu qua về máy . có máy giá rẻ nhưng khi thay mực lại rất đắt, chưa có tiền mua lên cũng chẳng tìm hiểu nữa.

Comment

khoảng 3tr thui
            mà mình có đọc trên mạng nói máy in laser mới in được trên giấy bóng(can) còn máy in phun thì không in được chỉ in được trên giấy thôi có phải không ạ mà con hp1005 có hộp mực rời không mỗi lần hết mực nạp có mắc lắm không mình có cái máy in phun bị hư rùi mua có 1tr2 mà hộp mực của nó mỗi lần hết phải mua tới gần 500k/2 (hai hộp 1 màu 1 trắng đen)nên giớ phải hỏi cặn kẽ cho chắc cú
            Hp1005, hay canon2900, mục đích để làm mạch, thì bạn phải xác định là luôn dùng hộp mực zin, không dùng mực đổ. Như thế bạn mới có thể là, có thể ép, có thể in lên giấy can. Còn giấy decan thì chưa chắc, vì in bằng 2 loại này đề bị sơ mực không ăn trên giấy đề can. Mà là thì theo kinh nghiệm của mình in lên giấy đề can KoanHao là đẹp nhất, có thể thực hiện được đường mạch đến 0.2mm, có thể còn nhỏ hơn! Khi là xong, ngâm vào nước tự nó bong hết giấy ra trong vòng 30 giây, để lạ đường mực nguyên bản, không bị vỡ
            Nếu bạn hỏi nên mua máy gì : Cá nhân mình vẫn thiên về in phun, đen tuyệt vời, chỉ có điều bạn phải dùng PP cảm quang.
            Máy in phun thì nên mua loại EPSON L110, khoảng 2700k
            Máy in laze thì nên mua máy cũ, canon, hay HP đều được, loại in càng chậm càng tốt, và mua một hộp mực mới, chỉ hết khoảng 1800k
            Còn một việc nữa, một hộp mực, in được khoảng 2200 tờ A4, độ phủ 5%, như vậy khi bạn in hết một hộp mực để phục cho làm mạch thôi, thì bạn thành siêu cao thủ và đã kiếm ra được rất nhiều hộp mực khác rồi. Chỉ e là sau khi bạn "là được khoảng 20 cái, bạn đã muốn chuyển sang PP cảm quang rồi, vì sự tuyệt vời của nó
            Last edited by ngocanh77; 16-07-2013, 19:07.

email:

Comment

khoảng 3tr thui
              uhm, hùi giờ mình ít nghe làm mạch bằng in phun, chủ yếu là dùng máy in laze. cái bạn nói hủ mực đó là do nó có cái con chip đếm đi kèm hộp mực, loại can và hp ko có, nên bạn yên tâm dùng, hết mực thì nạp mực khác giá 100k. còn mấy dòng rẻ rẻ, thì khi bạn in hết 2000 tờ là nó ko cho in nữa, vì con chip nó đếm, bạn phải reset lại hoặc thay luôn hù mực, vì hủ mực có con chip nên giá 500k là đúng rùi, bạn mua cái canon 2900 cho nó tốt, ai cũng đa số dùng loại nè, hình như giờ còn 2.600.000 máy mới
              không tiếp nhận cuộc gọi qua điện thoại vì đi làm toàn tập, tính khí thất thường, hay nóng võ công lại cao

Comment

Nguyên văn bởi ngocanh77 Xem bài viết
                Hp1005, hay canon2900, mục đích để làm mạch, thì bạn phải xác định là luôn dùng hộp mực zin, không dùng mực đổ. Như thế bạn mới có thể là, có thể ép, có thể in lên giấy can. Còn giấy decan thì chưa chắc, vì in bằng 2 loại này đề bị sơ mực không ăn trên giấy đề can. Mà là thì theo kinh nghiệm của mình in lên giấy đề can KoanHao là đẹp nhất, có thể thực hiện được đường mạch đến 0.2mm, có thể còn nhỏ hơn! Khi là xong, ngâm vào nước tự nó bong hết giấy ra trong vòng 30 giây, để lạ đường mực nguyên bản, không bị vỡ
                Nếu bạn hỏi nên mua máy gì : Cá nhân mình vẫn thiên về in phun, đen tuyệt vời, chỉ có điều bạn phải dùng PP cảm quang.
                Máy in phun thì nên mua loại EPSON L110, khoảng 2700k
                Máy in laze thì nên mua máy cũ, canon, hay HP đều được, loại in càng chậm càng tốt, và mua một hộp mực mới, chỉ hết khoảng 1800k
                Còn một việc nữa, một hộp mực, in được khoảng 2200 tờ A4, độ phủ 5%, như vậy khi bạn in hết một hộp mực để phục cho làm mạch thôi, thì bạn thành siêu cao thủ và đã kiếm ra được rất nhiều hộp mực khác rồi. Chỉ e là sau khi bạn "là được khoảng 20 cái, bạn đã muốn chuyển sang PP cảm quang rồi, vì sự tuyệt vời của nó
                không có loại mực nạp nào mà ủi được hả anh 1800k thì quá mắc nếu sau này em đổi qua pp cảm quang thì có in được giấy can không (bằng mực nạp)
                mà cái canon2900 là cái phun hay lazer mà nó có chip retset không em sợ mua mà khi hết mực hông biết reset chip thì hết tiền
                còn cái EPSON L110 có hộp mực rời không anh anh sái chưa dậy có chip reset hôp mục không sao in màu mà nó rẻ quá
                cái EPSON L110 mua bốn hộp giá 1 lấn hay cứ 1 hộp 1 giá mà em xem thấy nó ghi là 210k nếu 4 hộp mà 210k thì cũng ngon còn mỗi hộp mà 210k thì quá đátClick image for larger version

Name:	untitled.JPG
Views:	1
Size:	142.1 KB
ID:	1382335 đo là mực zin luôn hà anh
                Last edited by diamond; 16-07-2013, 21:21.

Comment

không có loại mực nạp nào mà ủi được hả anh 1800k thì quá mắc nếu sau này em đổi qua pp cảm quang thì có in được giấy can không (bằng mực nạp)
                  mà cái canon2900 là cái phun hay lazer mà nó có chip retset không em sợ mua mà khi hết mực hông biết reset chip thì hết tiền
                  còn cái EPSON L110 có hộp mực rời không anh anh sái chưa dậy có chip reset hôp mục không sao in màu mà nó rẻ quá
                  cái EPSON L110 mua bốn hộp giá 1 lấn hay cứ 1 hộp 1 giá mà em xem thấy nó ghi là 210k nếu 4 hộp mà 210k thì cũng ngon còn mỗi hộp mà 210k thì quá đát[ATTACH=CONFIG]70240[/ATTACH] đo là mực zin luôn hà anh
                  1800k là cả máy(cũ) và hộp mực mới zin.
                  Mực epson L110 giá là 310k/lọ = 70ml, là mực zin, hộp mực rời của hãng, và cũng là loại rẻ nhất hiện nay. Nếu bạn phục vụ cho làm mạch thì thường chỉ dùng mực đen. và nó có thể đạt tới 4000 trang A4 phủ 5%. Về kinh tế nó lợi hơn rất nhiều

email:

Comment

Mực epson L110 giá là 310k/lọ = 70ml, là mực zin, hộp mực rời của hãng, và cũng là loại rẻ nhất hiện nay. Nếu bạn phục vụ cho làm mạch thì thường chỉ dùng mực đen. và nó có thể đạt tới 4000 trang A4 phủ 5%. Về kinh tế nó lợi hơn rất nhiều
                    anh có biết ở đâu bán máy cũ không?

Comment

anh có biết ở đâu bán máy cũ không?

Comment

máy canon 2900 có in trên giấy can được không ạ em định mua con này

Comment

Về tác giả

Collapse

diamond Tìm hiểu thêm về diamond

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                        X