Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Bác nào sửa được Mạch Carbon Polymer vào giúp em

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Bác nào sửa được Mạch Carbon Polymer vào giúp em

Tình hình rất chi là... tình hình, em có 1 đoạn cáp trong 1 con chuột máy tính do đêm qua do buồn ngủ quá ko để ý còn cố nghịch nên em đã lỡ tay làm đứt mạch nối. Em đã hỏi qua 1 thằng bạn biết chút ít về điện tử nó bảo cái mạch này làm bằng CARBON nên ko hàn được, hàn là cháy sun vòi ngay.
    Giờ em không biết làm sao để nối lại đc cái mạch này cho con chuột của em lại lăn được viên BI như trước đây, bác nào có cách nối mạch CARBON thì chỉ em với em xin mời 1 chầu cafe ạ.
    Hình em đính kèm đây mời các cao thủ võ lâm giúp em

Nguyên văn bởi vietdniit Xem bài viết
    Tình hình rất chi là... tình hình, em có 1 đoạn cáp trong 1 con chuột máy tính do đêm qua do buồn ngủ quá ko để ý còn cố nghịch nên em đã lỡ tay làm đứt mạch nối. Em đã hỏi qua 1 thằng bạn biết chút ít về điện tử nó bảo cái mạch này làm bằng CARBON nên ko hàn được, hàn là cháy sun vòi ngay.
    Giờ em không biết làm sao để nối lại đc cái mạch này cho con chuột của em lại lăn được viên BI như trước đây, bác nào có cách nối mạch CARBON thì chỉ em với em xin mời 1 chầu cafe ạ.
    Hình em đính kèm đây mời các cao thủ võ lâm giúp em
    Có mấy dây thôi, hàn từ đầu connector vào chân linh kiện bằng dây đồng mềm là OK!

Comment

Nguyên văn bởi mrgiang99 Xem bài viết
      Có mấy dây thôi, hàn từ đầu connector vào chân linh kiện bằng dây đồng mềm là OK!

Dạ cám ơn bác nhiều.
      Em cũng muốn thử lắm nhưng ko có gan liều, tại con chuột này của em là chuột cảm ứng có viên bi tròn tròn lăn trên cái miếng đồng màu vàng ý bác ạ. Em sợ hàn xong nó không còn lăn đc thì chết dở
      Nếu ko còn cách khác chắc em phải liều phen nữa vậy

Comment

Bác sợ thì mua keo dẩn điện về mà dính xem có đc ko

Comment

Về tác giả

Collapse

vietdniit Tìm hiểu thêm về vietdniit

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
        X