Thông báo

Collapse
No announcement yet.

khoan mạch in tự chế ???

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• khoan mạch in tự chế ???

EM định làm cái khoan mạch bé tí thôi , dùng động cơ đồ chơi, đầu cắm cái ruột bút bi vào , nhưng ko biết giữa ruột bút bi và mũi khoan thì làm thế nào? lam sao để vừa khít chặt vừa tháo ra lắp vào dễ dàng?
    Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Bạn ra chợ Nhật Tảo mua 1 khoan máy khoảng 36k. Rồi mua 1 mũi khoan 0.8li rồi về cấp nguồn DC 12V là dùng được. Dùng động cơ đồ chơi thì chắc ko khoan nổi đâu.

Comment

Em làm được rồi, mũi cắm vào vỏ dây điện, rồi cắm vào cái ruột bút bi, thành 1 cái khoan siêu bé, khoan cũng được, tính ra hết có 7K
      Cung cấp Oscilocope , Inverter , Switching , DC power supply , AC millivolt meter ....

Comment

cái khoan 36-40k Nhật Tảo em xài thấy ko tốt lắm, vì máy khoan thường có tốc độ nhỏ, lực mạnh, còn cái khoan này chạy quá nhanh, gây rung, khoan ko chính xác, còn yếu nữa. ai biết có cái motor nào có hộp số giảm tốc có thể lắp vào cái mũi khoan ko?
        Phạm Minh Tuấn

(+84) 982006467

Comment

nhờ các bác giúp hộ!!!! Em có mua 1 cai khoan dc 12V sau đó em dùng biến áp 12V 3A qua chỉnh lưu tụ lọc mà motor ko chay nó cứ rirì tăng áp lên 15 cung rì rì , em thử dùng nguồn đôi 15v 3A chinh lưu qua loc mà nó cung ri rì. XONG EM ĐEM TEST NGOÀI TIỆM 2 LẦN ĐỀU CHẠY VO VO (NÓ DÙNG CÁI ACQUY 12V 1Ah ).còn đây là so đồ mạch của 2 trường hợp. mong các bác giúp emClick image for larger version

Name:	762b67bc812f2026e26f5c35788769ff_46318004.untitled.jpg
Views:	1
Size:	37.5 KB
ID:	1362902

Comment

502, mùn cưa, bật lửa.kìm=> solution

Comment

Nguyên văn bởi bavannguyen Xem bài viết
              nhờ các bác giúp hộ!!!! Em có mua 1 cai khoan dc 12V sau đó em dùng biến áp 12V 3A qua chỉnh lưu tụ lọc mà motor ko chay nó cứ rirì tăng áp lên 15 cung rì rì , em thử dùng nguồn đôi 15v 3A chinh lưu qua loc mà nó cung ri rì. XONG EM ĐEM TEST NGOÀI TIỆM 2 LẦN ĐỀU CHẠY VO VO (NÓ DÙNG CÁI ACQUY 12V 1Ah ).còn đây là so đồ mạch của 2 trường hợp. mong các bác giúp em[ATTACH=CONFIG]46942[/ATTACH]
              chơi luôn cái tụ lọc nguồn của tv xem.

Comment

Nguyên văn bởi nhockboy Xem bài viết
                chơi luôn cái tụ lọc nguồn của tv xem.

vì sao phải chọn tụ đó vậy bạn,

bạn hỏi đó có thể up hình moto của bạn lên được không.

facebook:

Comment

ngườn 12v5A thử, còn bình ắc quy nó chạy vì ắc quy có thể cho dòng cao với thời gian thấp
                  SĐt: 01238004961

Comment

nhờ các bác giúp hộ!!!! Em có mua 1 cai khoan dc 12V sau đó em dùng biến áp 12V 3A qua chỉnh lưu tụ lọc mà motor ko chay nó cứ rirì tăng áp lên 15 cung rì rì , em thử dùng nguồn đôi 15v 3A chinh lưu qua loc mà nó cung ri rì. XONG EM ĐEM TEST NGOÀI TIỆM 2 LẦN ĐỀU CHẠY VO VO (NÓ DÙNG CÁI ACQUY 12V 1Ah ).còn đây là so đồ mạch của 2 trường hợp. mong các bác giúp em[ATTACH=CONFIG]46942[/ATTACH]
                    bạn xem lại cái khoan đi,chứ cái hình thứ 2 mà bác mắc vào 2 đầu "+" "-" thì nó ra 24V rồi còn gì nữa?

Comment

mạch đó lắp vậy là đúng mà, bạn xem lại coi biến thế có đủ lớn (dòng) để đủ công suất cho moto chạy không!!

Comment

Chế khoan Mạch In (15k)

Dùng moto 12V + ngòi bút chì kim (việc kẹp đầu mũi rất tốt) đảm bảo không rung
                        nhớ quấn thêm it băng dính đen vào đầu thì nói chung không khác mayts khoan mua là mấy
                        Cái này phù hợp cho SV
                        Attached Files

Comment

Khoan của tôi tự chế nè, làm từ khi không có khoan to nữa, tận dụng thanh giát giường,bật lửa hết gaz..,Click image for larger version

Name:	khoan2.GIF
Size:	99.8 KB
ID:	1372648 xin cái thớt của cô hàng xóm tốt bụng...., up lên cho các bạn xem chơi:Click image for larger version

Name:	khoan1.GIF
Size:	174.2 KB
ID:	1372649Click image for larger version

Name:	khoan3.GIF
Size:	126.7 KB
ID:	1372651Click image for larger version

Name:	khoan4.GIF
Size:	142.3 KB
ID:	1372653Click image for larger version

Name:	khoan5.GIF
Size:	122.0 KB
ID:	1372654

Comment

chơi hẳn khoan như tui nè . youtube dưới dòng nhật ký đó . có số 1 2 3 4 5 6 . cho từng tốc độ khac nhau. cho từng loại mũi to nhỏ khac nhau. khoan vào nhôm khác . khoan vào nhựa tốc độ khác. khoan đc cả nhôm nhé

Comment

Ngửoi ta dang chuyện về cái khoan chuyên dụng dùng để khoan PCB mà thôi....

Comment

Về tác giả

Collapse

hiodong Tìm hiểu thêm về hiodong

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X