Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các bác giúp em về thông tin con tụ này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các bác giúp em về thông tin con tụ này với

em chưa rõ nó là loại tụ gì nhờ các bác bổ túc cho em ít thông tin và cách kiểm tra sống hay chết với ! thank các bác nhiều!Click image for larger version

Name:	20120329_182045.jpg
Views:	1
Size:	95.1 KB
ID:	1412323

theo em thì nó là tụ gốm rồi nhưng phần số ghi trên thân nó hơi lạ , em hỏi cả chợ giời không ai có .xem cách đo trên hình minh họa Click image for larger version

Name:	kythuatvien_Attachments_22538_Dotugom.gif
Views:	2
Size:	31.3 KB
ID:	1359184 em đo theo nhưng không thấy kim nhúc nhíc em có hẳn 3 con không lẽ tèo cả. bác nào vào giúp em với

Comment

theo em thì nó là tụ gốm rồi nhưng phần số ghi trên thân nó hơi lạ , em hỏi cả chợ giời không ai có .xem cách đo trên hình minh họa Click image for larger version

Name:	kythuatvien_Attachments_22538_Dotugom.gif
Views:	2
Size:	31.3 KB
ID:	1359184 em đo theo nhưng không thấy kim nhúc nhíc em có hẳn 3 con không lẽ tèo cả. bác nào vào giúp em với

Comment

bạn xem nó đc nhổ ra từ đâu và kí hiệu trên mạch là gì. mình cg nghĩ nó là tụ gốm. vì tụ gốm trị số nhỏ tính bằng pico Fara nên dùng đồng hồ ko đo đc đâu
        Trần Quang Định
        0932299590

Comment

Nguyên văn bởi dinh.dt Xem bài viết
          bạn xem nó đc nhổ ra từ đâu và kí hiệu trên mạch là gì. mình cg nghĩ nó là tụ gốm. vì tụ gốm trị số nhỏ tính bằng pico Fara nên dùng đồng hồ ko đo đc đâu
          đồng hồ kim đo tụ laọi này phải chỉnh thang đo về X100k đo tốt.đo thang đo 1k như trên hình ko đc đúng cho lắm.nhưng linh kiện trên ko chắc ko phải là tụ đâu mình nghĩ là điện trở nhiệt.
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

con này lắp cho động cơ bước DC 24 v các bác ạ. Ở hai chiều quay của động cơ này có công tắc giới hạn hành trình khi quay phải hết hành trình đã đặt thì chạm công tắc ngắt trực tiếp dòng điện . quay trái cũng vậy. Mà trong mạch 2 chân tụ này gắn vào hai cực của công tắc. nên em cũng chưa hiểu nó làm gì

Comment

em thử dùng đồng hồ DT9205A đo ở thang 200M thấy lên 176 rồi giảm về . còn đồng hồ kim không lên được

Comment

nhưng mà nếu là điện trở nhiệt thì sao không thấy một tài liệu nào mô tả về loại điện trở có hình giống tụ gốm thế. với lại khi đo thấy có sự phóng nạp

Comment

Nguyên văn bởi trinhle Xem bài viết
                  con này lắp cho động cơ bước DC 24 v các bác ạ. Ở hai chiều quay của động cơ này có công tắc giới hạn hành trình khi quay phải hết hành trình đã đặt thì chạm công tắc ngắt trực tiếp dòng điện . quay trái cũng vậy. Mà trong mạch 2 chân tụ này gắn vào hai cực của công tắc. nên em cũng chưa hiểu nó làm gì
                  nếu vậy theo em nghĩ nó đúng là tụ gốm
                  Trần Quang Định
                  0932299590

Comment

dùng nguồn 5Vdc để đo tụ có trị số nhỏ:một chân tụ đưa vào 5V que đen đồng hồ gắn vào mass,que đỏ đo chân tụ còn lại sau đó đảo chân tụ xem tính nạp xả của tụ điện.Đó chỉ là cách đo tương đối.

Comment

Về tác giả

Collapse

trinhle Tìm hiểu thêm về trinhle

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X