Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp đỡ về IC 4558

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp đỡ về IC 4558

Em có khá nhiều IC 4558 mà không biết con nào hỏng con nào tốt, mong các bác chỉ giáo có cách nào đo hay là cho em một cái mạch đơn giản để test con IC này được không?

Mạch đầy đây này bạn chả chịu tìm hiểu gì cả.
    Phương -Hải Dương
    Email:
    Fb

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
      xin lỗi bác ! nhưng nó nhỏ quá thì fai

Comment

Nguyên văn bởi phuongdt_hd Xem bài viết
        Thank bác nha! Mạch này em thấy đâu trong diễ đàn rồi nhưng em không biết đây có phải là mạch test hay không?

Comment

4558 nó là ic khuếch đại thuật toán 2 kênh riêng biệt.cứ lắp cho nó 1 mạch dùng ứng dụng của nó như vi sai đầu ra thử bằng led.đầu vào cho mức 1,0 và 0,1 kiểm tra đầu ra bằng led sáng.tự tìm mạch trên mạng ko thiếu
          Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
          Web :

Comment

Nguyên văn bởi hoanghung92 Xem bài viết
            Thank bác nha! Mạch này em thấy đâu trong diễ đàn rồi nhưng em không biết đây có phải là mạch test hay không?
            Test hay không bạn kiếm cái đế rồi câu chân tín hiệu ra vào cho 2 kênh L R rồi thử thôi chứ có gì đâu.Con nào tín hiệu 2 kênh ra bt thì tốt nếu bên to bên nhỏ nói tóm lại là có vấn đề thừ vứt.
            Mạch mình cũng lấy trên dđ thôi
            Click image for larger version

Name:	fre4558.JPG
Views:	4
Size:	49.8 KB
ID:	1364656
            Phương -Hải Dương
            Email:
            Fb

Comment

ban khong can test. 4558 chi co su dung nguon +or- thui nen minh do song tren mach ngoai tru hai chan nguon +- thi khong co chan nao ra nguon la tot. neu co nguon cho du la 1v la hu
              Dientu_Thuan
              39 AuCo_LocNga_BaoLoc_LamDong
              DT:0922619416_Dientuthuan88@Gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi thuanga88 Xem bài viết
                ban khong can test. 4558 chi co su dung nguon +or- thui nen minh do song tren mach ngoai tru hai chan nguon +- thi khong co chan nao ra nguon la tot. neu co nguon cho du la 1v la hu
                Cũng vậy. Trên mạch đo con cũ cũng ra điện áp gần bằng nguồn. Thay thử con 4558 mới vào đo thử cũng vẫn giá trị đó. Và mạch vẫn ko hoạt động là sao bạn ơi.

Comment

Nguyên văn bởi luangia1984 Xem bài viết

Cũng vậy. Trên mạch đo con cũ cũng ra điện áp gần bằng nguồn. Thay thử con 4558 mới vào đo thử cũng vẫn giá trị đó. Và mạch vẫn ko hoạt động là sao bạn ơi.
                  Cái bạn đó tư vấn cũng sai nhé! Chân 1 và 7 phải có điện áp bằng trung bình cộng của điện áp chân 4 và 8. VD: nếu chân 4 là GND, chân 8 = 12V thì chân 1 và 7 phải là 6V. Chân 1 và 7 chỉ bằng = 0V khi dùng nguồn đôi.
                  Dĩ nhiên các điều trên chỉ đúng khi các chân 2, 3, 5, 6 chưa bị tác động điện áp.

Comment

Mình có cái amply. Sửa xong rùi chạy test để trả... Đang chạy lăn ra chết. Kiểm thì khoanh vùng đc lỗi ở mạch music.01 và khả năng cả master.02 nữa. Trong california s-6000x. Đo áp đầu ra các cổng Vout toàn bằng nguồn cấp 😭😭😭😭😭

Comment

Về tác giả

Collapse

hoanghung92 Tìm hiểu thêm về hoanghung92

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X