Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Uln2803

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

cái này thì đơn giản mà.kĩ thuật số có đó

Comment

Nguyên văn bởi congtri1991 Xem bài viết
      cho em hỏi làm thêd nào để đầu ra của nó là mức 1 đây ạ?????????
      em cũng có thắc mắc giống bạn này, bác nào biết chỉ rõ giùm tụi em với ạ.

Comment

bạn dùng con này UDN2981A UDN2981A Datasheet pdf - 8-Channel Source Drivers - Allegro MicroSystems

Comment

Nguyên văn bởi congtri1991 Xem bài viết
          cho em hỏi làm thêd nào để đầu ra của nó là mức 1 đây ạ?????????
          Nguyên văn bởi TjToe Xem bài viết
          em cũng có thắc mắc giống bạn này, bác nào biết chỉ rõ giùm tụi em với ạ.
          Để đầu ra của ULN2803 ở mức cao thì bạn phải treo trở chân ra của ULN lên VCC.
          VNATR Forum:

Comment

Cho mình hỏi
            CÁC ANH ƠI EM DUNG CON ULN2803 ĐỂ NÂNG DÒNG LED 7 THANH DC KHÔNG AH
            EM CHO TU 89c51 > 7447 > ULN2803 KHÔNG HIỂU LÀM SAO KHÔNG CHẠY ĐƯỢC
            Mình cũng giống bạn này, led 7 đoạn ở đây là led loại lớn 50x70mm, nên áp cung cấp là 12V, vậy mình dùng ULN như thế được không?

Comment

Nguyên văn bởi tinhboo Xem bài viết
              Cho mình hỏi
              CÁC ANH ƠI EM DUNG CON ULN2803 ĐỂ NÂNG DÒNG LED 7 THANH DC KHÔNG AH
              EM CHO TU 89c51 > 7447 > ULN2803 KHÔNG HIỂU LÀM SAO KHÔNG CHẠY ĐƯỢC
              Mình cũng giống bạn này, led 7 đoạn ở đây là led loại lớn 50x70mm, nên áp cung cấp là 12V, vậy mình dùng ULN như thế được không?
              Đương nhiên là không vì: Đầu ra của 7447 là active low( mức thấp thì led sẽ sáng), trong khi đầu vào của 2803 yêu cầu phải là mức cao thì mới active, và khi active đc thì đâu ra của 2803 lại vẫn là mức thấp.
              - Khắc phục:
              + Sửa bằng phần cứng:Bạn có thể thêm mạch đảo vào giữa 7447 và ULN2803 bằng mạch đảo (sử dụng 7404 chẳng hạn).
              + Sửa bằng phần mềm: Ko dùng 7447 (BCD) nữa mà đẩy ra 7seg trên 8 chân CHIP luôn, và đương nhiên cũng phải phải để ở chế độ chân nào lên cao thì led sẽ sáng (active high - dùng lệnh đảo bit thôi).
              Chúc thành công!

Comment

Về tác giả

Collapse

mai_bk04 Tìm hiểu thêm về mai_bk04

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X