Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc về điện trở

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc về điện trở

Bếp từ của t bị cháy con trở 470k, 5 vòng, đường kính 2 đầu điện trở là 4mm. T đã hỏi mua nhưng người ta chỉ có loại 470k, 4 vòng, 2w. Vậy cho t hỏi là điện trở của t thuộc loại mấy oát. Dùng con 470k, 4 vòng, 2w thay cho con đã bị cháy được không? Cảm ơn các bạn

Thay được to hơn thì bền hơn .

Comment

Nguyên văn bởi ngohuy_84 Xem bài viết
      Bếp từ của t bị cháy con trở 470k, 5 vòng, đường kính 2 đầu điện trở là 4mm. T đã hỏi mua nhưng người ta chỉ có loại 470k, 4 vòng, 2w. Vậy cho t hỏi là điện trở của t thuộc loại mấy oát. Dùng con 470k, 4 vòng, 2w thay cho con đã bị cháy được không? Cảm ơn các bạn
      Mình thấy trở 2W nó to hơn jack 3.5mm của tai nghe 1 tí, đo được như vậy thì chắc là 2W thôi, mà nếu không gian cho phép thì táng con 5W vào cho nó bền.

Comment

Cảm ơn các bác. M còn 1 điểm băn khoăn là điện trở của m là 5 vòng, mà điện trở kia có 4 vòng. Thay con 4 vòng vào liệu hoạt động có ổn định ko?

Comment

Cảm ơn các bác. M còn 1 điểm băn khoăn là điện trở của m là 5 vòng, mà điện trở kia có 4 vòng. Thay con 4 vòng vào liệu hoạt động có ổn định ko?
          5 vòng thì độ chính xác cao hơn, nếu mạch không yêu cầu độ chính xác cao thì dùng 4 vòng cũng được. Trở đó nối từ đâu đến đâu? (có ảnh càng tốt).

Comment

Nó nối với đầu cuộn dây trên mâm từ bác ạ
            đây là hình ảnh (con 401) bác nhé
            ​​​​​​​

Comment

Con trở này nằm trong mạch nhận nồi. Nó hỏng gây lỗi e0 đấy bác

Comment

Con trở này nằm trong mạch nhận nồi. Nó hỏng gây lỗi e0 đấy bác
                Mình nghĩ nó cũng không cần chính xác lắm, bạn cứ dùng loại 4 vòng cũng được. Thực tế ngay tại thời điểm trở đứt thì trị số bằng vô cùng, sai số coi như cực kỳ lớn nhưng cũng đâu có ảnh hưởng gì đến xung quanh (ngoại trừ nó ko nhận nồi).

Comment

Nguyên văn bởi trthnguyen Xem bài viết

Mình nghĩ nó cũng không cần chính xác lắm, bạn cứ dùng loại 4 vòng cũng được. Thực tế ngay tại thời điểm trở đứt thì trị số bằng vô cùng, sai số coi như cực kỳ lớn nhưng cũng đâu có ảnh hưởng gì đến xung quanh (ngoại trừ nó ko nhận nồi).
                  Ok. Cảm ơn bạn nhiều nhé.

Comment

Về tác giả

Collapse

ngohuy_84 Tìm hiểu thêm về ngohuy_84

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X