Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tìm transistor tương đương

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tìm transistor tương đương

các bác các anh các chị cho em hỏi em có còn transistor BU406 trong máy phun sương mà giờ con này bị hỏng mà chỗ em tìm mãi không có liệu em có thể thay băng 13007 được không ạ, hay là con nào tương đương cũng được

Nguyên văn bởi thuan1011 Xem bài viết
    các bác các anh các chị cho em hỏi em có còn transistor BU406 trong máy phun sương mà giờ con này bị hỏng mà chỗ em tìm mãi không có liệu em có thể thay băng 13007 được không ạ, hay là con nào tương đương cũng được
    thay con này quá tốt rồi , khỏe hơn BU406 đó .

Comment

Thay thế được bạn à. Mà thật ra con BU406 cũng khá thông dụng mà.

Comment

em cảm ơn 2 bác nhiều nhé em cũng biết là nó thông dụng trước ở sg thì không sao h về quê ra ngoài bắc thì linh kiện hiếm các bác ah mỗi lần mua con gì toàn pải ra Hà nội thôi mà xa qua thanks 2 bác nhiều

Comment

em đã thay thử không được các bác ah thấy nước chỉ hơi sủi thôi chắc pải thay bằng BU 406 rồi hic

Comment

em đã thay thử không được các bác ah thấy nước chỉ hơi sủi thôi chắc pải thay bằng BU 406 rồi hic
            Bạn thay vào mạch j vậy,dùng Tip41 thông dụng
            Đỗ Ngọc Hiếu
            Từ Sơn, Bắc Ninh
            Điện thoai; 0989 800

Comment

Con BU406 có tần số cắt và hệ số khuếch đại dòng lớn hơn con 13007 khá nhiều nên không thay thế được.
              Chuyển điện điều hòa Nhật, nồi cơm IH ... từ 100V sang 220V
              Hoàng Thanh Tâm- Km32, QL32 Hà Nội - Sơn Tây-ĐT:0912242352

Comment

Hồi chiều thấy bạn báo thay không được, xem lại datasheet thì nhận thấy tần số cắt (Ft) của BU406 là 10MHZ trong khi 13007 chỉ có 4MHz. Nhưng không gửi bài được vì mạng bị lỗi. Giờ lên diễn đàn thì bác Tâm đã trả lời.

Comment

em xin chân thành cảm ơn các bác đành ra thủ đô mua về thay vậy hic

Comment

em xin chân thành cảm ơn các bác đành ra thủ đô mua về thay vậy hic
                    nếu nguồn cấp chuẩn thì phần đa là bị hư miếng gốm áp điện thôi,có miếng kc ở máy ngon tet thử thì biết ngay.........
                    Đỗ Ngọc Hiếu
                    Từ Sơn, Bắc Ninh
                    Điện thoai; 0989 800

Comment

thay 13007 khong duoc thi thay 13009

Comment

Nguyên văn bởi hoangtam741 Xem bài viết
                        Con BU406 có tần số cắt và hệ số khuếch đại dòng lớn hơn con 13007 khá nhiều nên không thay thế được.
                        Tình hình là mình sửa tại Hà nội phát hiện bảng mạch nguồn LG 32LF15R hỏng bóng ở vị trí trong hình số hiệu ko nhìn được vậy nhờ anh biết có loại bóng này hay tương đương làm ơn mua giúp. Xin cảm ơn. ảnh như dưới đây. Diện thoại 01244497243
                        Attached Files

Comment

BiẾt ĐÂu nÓ lẠi trÙng vỚi mỘt trong 3 con bÊn , bẠn xem xem trÊn mẠch nÓ lÀm viỆc gÌ ? ChÂn ĐÁnh dÂu lÀ akg hay gds ĐỂ tÌm TƯƠNG Đ

Comment

Về tác giả

Collapse

thuan1011 Tìm hiểu thêm về thuan1011

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X