Thông báo

Collapse
No announcement yet.

1 cổng com thành 2 cổng com

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• 1 cổng com thành 2 cổng com

chào mọi người
    em làm xong cái mạch điều khiển máy tính qua cổng com rồi , sao khi ngó qua ngó lại , cái cổng com của máy em dùm để cắm dây tín hiệu màn hình
    thế thì giờ em phải cắm ở đâu ạ , chắc có loại cổng 1 com to 2 com chứ ạ
    và nếu có thì có thể mua ở tiệm thiết bị tin học đúng không ạ

Nguyên văn bởi 3642128 Xem bài viết
    chào mọi người
    em làm xong cái mạch điều khiển máy tính qua cổng com rồi , sao khi ngó qua ngó lại , cái cổng com của máy em dùm để cắm dây tín hiệu màn hình
    Cổng tín hiệu màn hình với cổng COM mà bạn cần khác nhau, nếu thế thì chắc máy của bạn không có cổng COM rồi. Bạn có thể mua cáp usb to com, chỉ cần cắm vào ngõ usb sẽ có cổng COM cho bạn, có bán ở các cửa hàng máy tính hoặc chợ điện tử.
    Good luck!

Comment

Không cần phải tốn kém như bác nmhai nói đâu! ( Vì USB -> COM gần 160k )
      Có thể Mainboard của bạn có hỗ trợ đó. tại nó không để ra cho mình thấy thôi. ( Đa số Main giá rẻ dưới 2 triệu đều dùng theo cách này)... Bạn ra tiệm vi tính cũ và hỏi có bạn cáp nối chuyển COM từ trong Main ra ngoài ko ( Thực ra, trên main nó là 1 bộ phần gồm 9 cái que sắt nhô lên gồm 2 hàng : 1 hàng 5 cái và 1 hàng 4 cái.. Bạn có thể nhìn trên Main). Giá khoảng 30k trở lại.

Còn nếu không có thì dùng cách của bác nmhai là chính xác rồi :d!

Comment

máy em không có , thế là đi toi 160k rồi

Comment

Nguyên văn bởi 3642128 Xem bài viết
          chào mọi người
          Tôi chịu bác đấy . chứ tôi 5 năm nay làm bảo trì PC chửa thấy cái máy nào cổng com lại dùng để cắm tín hiệu màn hình cả chết mất thôi .
          À tiện em có cả chục cái cổng USB ra com vứt đi đây này tháo từ mấy con main i810 chip VIA cổ lỗ ra nếu cần PM tui nick yahoo giống trong diễn đàn
          Phân phối kim thu sét ....thiết bị chống sét lan truyền,phụ kiện

Comment

Về tác giả

Collapse

3642128 Tìm hiểu thêm về 3642128

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X