Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Có 2 loại LED siêu sáng

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Có 2 loại LED siêu sáng

Mình đi tìm mua LED siêu sáng thì thấy thế này
    - 1 loại mình mua ở Hàn Thuyên, giá 2k 1 LED thì rất sáng
    - 1 loại mua ở chợ trời, giá dưới 1k thì khi so độ sáng vs LED mua ở Hàn Thuyên, độ sáng kém hơn rất nhiều
    -Ngoài ra loại LED lùn, mua ở HT thì tim LED khá to, cũng 2k/LED, so với LED lùn mà thấy ở các đèn trung quốc thì tim LED của đèn TQ nhỏ hơn nhiều
    Các bác biết LED ở Hàn Thuyên là LED loại gì ko, và có ở đâu cũng bán loại ấy ko chứ giá LED ở HT hơi mắc, mua ít ko sao mua nhiều tắt nắng
    acmabenng@yahoo.com
    -

Nguyên văn bởi noibinhyen Xem bài viết
    Mình đi tìm mua LED siêu sáng thì thấy thế này
    - 1 loại mình mua ở Hàn Thuyên, giá 2k 1 LED thì rất sáng
    - 1 loại mua ở chợ trời, giá dưới 1k thì khi so độ sáng vs LED mua ở Hàn Thuyên, độ sáng kém hơn rất nhiều
    -Ngoài ra loại LED lùn, mua ở HT thì tim LED khá to, cũng 2k/LED, so với LED lùn mà thấy ở các đèn trung quốc thì tim LED của đèn TQ nhỏ hơn nhiều
    Các bác biết LED ở Hàn Thuyên là LED loại gì ko, và có ở đâu cũng bán loại ấy ko chứ giá LED ở HT hơi mắc, mua ít ko sao mua nhiều tắt nắng
    mua ít mới mắc đó bạn àh, mua linh kiện là phải mua nhiều với nhữg thứ lẻ tẻ như led hay điện trở vậy , trừ khi mua mấy con fet hay gì thì nó cao nên mua lẻ thôi, mái con led đó nhiều khi mua vài 50 con cũng gí 30k thôi
    CK6C -HUI

Comment

loại hàng chợ trời giá chỉ dưới 1k/con mà hàng ở HT toàn 2k/con thì bác bảo mua nhiều nó vẫn đắt gấp đôi mà
      acmabenng@yahoo.com
      -

Comment

có thể họ nhập nguồn tốt như đài loan, led trắng lùn có 2,3 loại gì đó có loại tim to, tim nhỏ. nên giá hơi cao hơn thôi, mà nhìn chung chắc chắn là MUA NHIỀU LUÔN RẺ,
        CK6C -HUI

Comment

Vậy có nơi nào ng ta cũng nhập LED loại này ko nhỉ, vì giá 2k/LED
          acmabenng@yahoo.com
          -

Comment

Mình cũng đang tìm mua led 5 ly tim lớn mà chưa thấy. Trong đèn pin thấy nó dùng loại này bên trong có tới 6 sợi dây mảnh chứ không phải 1 sợi như led siêu sáng thường. Không biết loại này dòng tối đa là bao nhiêu mA?

Comment

Nguyên văn bởi Sơn Hà Xem bài viết
              Mình cũng đang tìm mua led 5 ly tim lớn mà chưa thấy. Trong đèn pin thấy nó dùng loại này bên trong có tới 6 sợi dây mảnh chứ không phải 1 sợi như led siêu sáng thường. Không biết loại này dòng tối đa là bao nhiêu mA?
              loại này chắc cũng 500ma( o,5w) vì mình thấy nó sáng bằng nữa con 1w
              yh: vietkhoa_hpvn
              sản phảm độc đáo :11c phạm minh đức .HP
              ĐT: 031.3600296

Comment

Nguyên văn bởi bingo_11c Xem bài viết
                loại này chắc cũng 500ma( o,5w) vì mình thấy nó sáng bằng nữa con 1w
                ax bác này nói dòng 500ma mà 0.5w là sao ?!, 500ma x 3v cũng được gần 1.5w rùi ạ. con 0.5w thì dòng chừng 150ma-200ma thôi, con 3w thì dòng cũng chỉ 700ma nói chung là nếu tiện nên độ lên vài w sài cho nó sáng
                CK6C -HUI

Comment

Ở nhà mình cũng có độ lại cái cán vợt muỗi thành đèn pin, mỗi tội quả pin chỉ cung cấp đc dòng tầm 150mA để cấp cho con LED 1W nên đèn cũng chỉ sáng vs csuất khoảng 1/2W thui, nhưng như vậy mà mình thấy đèn nó cũng đã sáng lắm rồi
                  Giờ mình chỉ mún tìm đâu ra đc mấy em LED 3 ly hay 5 ly, thậm chí 10 ly ánh sáng trắng và có độ sáng cao tý, chế nốt vô mấy cái cán vợt muỗi còn lại cho nó máu
                  Chứ sài cái bóng 1w thấy nó hơi phí vì dùng ko hết công suất bóng
                  acmabenng@yahoo.com
                  -

Comment

Về tác giả

Collapse

noibinhyen Đẹp lung linh nhưng ế la liệt :)) Tìm hiểu thêm về noibinhyen

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X