Thông báo

Collapse
No announcement yet.

thiết kế mạch trả lời trắc nghiệm

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• thiết kế mạch trả lời trắc nghiệm

mọi người giúp em với
    có 10 câu hỏi
    10 phím bấm
    thiết kế mạch làm sao khi trả lời đúng thì đèn xanh sáng ,chuông kêu
    khi trả lời sai thì đèn đỏ sáng và chuông kêu
    mong mọi người giúp rất mong mọi người gửi kết quả vêd địa chỉ email:gacoi0@yahoo.com
    minh đang chuẩn bị thi nên cần rất gấp mong sự nhiệt tình của mọi người cũng là thành công của mình

ô hay sao mà diễn đàn vẫn không ai trả lời vậy chứ bác amin đâu rồi giúp em với em đang chuẩn bị thi

Comment

Thực ra tôi cũng thấy khó hiểu quá. Bạn hãy nói rõ như thế nào là đúng và như thế nào là sai được không?

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

cái này mình cũng chưa gặp nhưng nghe thằng bạn mình nói thầy chủ nhiệm của nó làm được cái này và đã in lên báo nhưng khi học sinh hỏi cách làm thì ông ấy ko trả lời nếu bít mình đã chỉ bạn

Comment

Khi bạn hỏi mà không thấy người trả lời tức là câu hỏi của bạn có vấn đề . Bạn đưa ra một câu hỏi , nếu giúp bạn thì phải giúp từ chổ nào ??? Biết là bạn thành tâm hỏi và người đọc ở đây cũng thành tâm muốn giúp nhưng giúp làm sao đây khi câu hỏi còn mơ hồ .

Comment

mạch trắc nghiệm

vâng em xin lỗi mọi người nhé
            đề bài như sau:
            có 10 câu trắc nghiệm
            có 10 phím bấm trên đó
            yêu cầu của bài toán như sau :
            nếu trả lời đúng thì đèn xanh sáng và chuông kêu
            nếu trả lời sai thì đèn đỏ
            chỉ có vậy thôi
            chỗ nào không hiểu mong các nói giùm

Comment

Tôi không hiểu là trả lời như thế nào thì được gọi là đúng ? Còn như thế này thì mình đọc đoạn trên rồi cần gì bạn phải đánh lại làm gì ? Ý mình là bạn có 10 câu. với 10 phím nhấn ( mà mình không hiểu là loại phím nào : nhấn lần 1 là mức 0, Lần 2 là mức 1 hay thế nào ? ). và tối thiểu phải 1 phím báo trả lời xong nữa chứ. Hay thế nào? Bạn LongVP hay bạn nào nói rõ đi. Khó hiểu quá.

Kích từ, điều tốc, nhiệt độ , mức dầu, bảo vệ, đo mực nước, thông báo lũ...cho nhà máy Thủy Điện

Comment

Nguyên văn bởi longvp Xem bài viết
                đề bài như sau:
                có 10 câu trắc nghiệm
                có 10 phím bấm trên đó
                chỉ có vậy thôi
                Dùng mấy chú IC số là ổn

Comment

mọi người giúp em với
                  có 10 câu hỏi
                  10 phím bấm
                  thiết kế mạch làm sao khi trả lời đúng thì đèn xanh sáng ,chuông kêu
                  khi trả lời sai thì đèn đỏ sáng và chuông kêu
                  mong mọi người giúp rất mong mọi người gửi kết quả vêd địa chỉ email:gacoi0@yahoo.com
                  minh đang chuẩn bị thi nên cần rất gấp mong sự nhiệt tình của mọi người cũng là thành công của mình
                  Theo mình thì ý của bạn có phải là :
                  - Có tất cả là 10 câu hỏi.
                  - Mỗi một câu hỏi có 10 phuơng án trả lời.
                  - Mỗi một phuơng án tuơng ứng với mỗi phím.

Nếu đúng như vậy thì bạn cần chú ý và nói rõ ra những điểm sau :
                  - Nội dung câu hỏi thuộc lĩnh vực gì ? có nhiều chữ lắm không ?
                  - Dùng làm gì ? và dùng ở đâu ? (quan trọng đó )
                  - Nội dung câu hỏi sẽ hiển thị bằng cái gì (LCD, TV, hay chỉ là một dòng chữ ghi trên giấy)
                  - Nội dung của 10 đáp án cho câu hỏi đó đuợc hiển thị lên cái gì ? (LCD, TV, hay chỉ là một dòng chữ ghi trên giấy) , nếu đã ghi trên giấy một đống như vậy thì thay vì "đèn xanh sáng" chỉ cần cử một tên làm "ban giám khảo" nói "OK đúng" cho nó lẹ

Với yêu cầu của bạn thì mình nghĩ bạn còn rất mơ hồ và chưa hình dung đuợc cái mình đang cần là gì

Hướng giải quyết :
                  - Nên dùng một phần mềm trắc nghiệm trên máy tính cho nó lành
                  - Nếu thích "nhỏ nhỏ bỏ túi" thì bàn tiếp, nhưng bảo đảm là không đơn giản như bạn nghĩ đâu, hoặc chăng mình đang đi hơi xa cái bạn đang cần

Chúc bạn vui hi hi
                  Chính thức phát hành mạch điều khiển LED FireStar1
                  Yêu mến tất cả anh em dientuvietnam.net

Comment

mạch trắc nghiệm

em thật sự xin lỗi mọi người vì vấn đề này
                    em cũng chỉ lên diễn đàn để hỏi hộ đứa bạn trong lớp
                    vì nói cũng không rõ nên em cũng thấy hơi khó hiểu và không làm được
                    em cảm ơn các đã chỉ giáo cho em

Comment

Trời đất !!!!!!!!! Hết thuốc chữa luôn .

Comment

Theo tớ, cậu này hỏi hộ đứa... cháu đang học mẫu giáo!!! Ngày xưa con tớ học mẫu giáo, có trò 12 con giáp. Tức là có 12 nút mang hình 12 con vật. Khi cô giáo hô "Ngựa" thì các cháu phải bấm đúng phím "ngựa"... và sẽ có tiếng hí hí... Nếu hô "Dê" mà cháu nào không "be be" thì thua.
                        Đêm nay tớ không ngủ - ngày mai tớ ngủ bù

Comment

Mụ nụi tui sống lợi cũng hông biết làm sao trã lời . Cột dây chuối vào mí ống tre, cột dây dừa vào mí cái gáo dừa , nếu con chuột mà nó kêu là con heo thì giựt dây chuối , con heo mà nó kêu con chuột thì giựt dây dừa .
                          Last edited by cooloo; 11-03-2008, 22:28.

Comment

mạch trắc nghiệm

các bác quả là người chịu khó tìm hiểu những câu bất hủ em cứ ngỡ đây là diễn điện tử nhưng mà có nhiều nhà văn ra phết
                            đúng là em hơi vội vàng khi đưa ra câu hỏi nhưng ma em cung cũng đã trả lời rồi mà

Comment

đề bài như sau:
                              có 10 câu trắc nghiệm
                              có 10 phím bấm trên đó
                              chỉ có vậy thôi
                              Theo như em nói thì mọi người sẽ hiểu cái máy của em sẽ phải có một bộ phận "nhận dạng câu hỏi" và nó cũng phải rất thông minh, uyên bác để có thể biết được đpas án, đúng không? Như vậy thì nó vượt quá xa những gì mà em có thể làm, quá xa với công nghệ đương thời.

Còn nếu như theo anh hiểu và giống như cái máy anh đã làm thì rất đơn giản thôi.

Máy gồm 2 đèn: Đúng - Sai. 3 nút A B C chọn đáp án. Có thể chỉ 2 nếu chỉ cần Đúng - Sai. Một cửa nhận đáp án (tất nhiên mình phải đưa đáp án có sẵn chứ, máy đâu có đủ thông minh).

Làm một số thẻ bài cho đáp án A là đúng, B là đúng.... Trên đó có thể dán câu hỏi của mình lên. Câu nào đáp án A đúng thì dán vào thẻ A là đúng...

Thẻ bài và máy tiếp xúc nhau qua các tiếp điểm trên thẻ và miệng máy. Khi 1 thí sinh nhận một câu hỏi, sẽ đọc, suy nghĩ rồi cắm thẻ vào máy, bấm đáp án mình trả lời theo nút A, B, C. Nếu thí sinh bấm trùng với đáp án trên thẻ thì đèn Đúng sẽ sáng, ngược lại thì Sai.

Nếu yêu cầu của em đúng như anh mô tả thì nhiều người có thể giúp em được.

Chúc thành công!

PT.
                              Núi cao bởi có đất bồi
                              Núi chê đất thấp, núi ngồi ở đâu?
                              Muôn dòng sông đổ biển sâu
                              Biển chê sông nhỏ, biển đâu nước còn?

Comment

Về tác giả

Collapse

longvp Tìm hiểu thêm về longvp

Bài viết mới nhất

Collapse