Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Đèn led chạy chữ

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Đèn led chạy chữ

em đang học kỉ thuật số cô cho em bài tập về làm bảng mạch đèn led chạy chữ đề thi cuối kì.mà em không biết làm cách nào hết.mong các anh có thể giúp em!!1

chạy chữ mà chỉ sử dụng kiến thức kỹ thuật số thôi thì mình có thể thể dùng con đếm vòng 4017, và dể chạy thêm vài hiệu ứng nữa thì dùng thanh ghi dịch 8 bít là con 74164 là có thể tạo ra mạch chạy chữ khoảng 5 hiệu ứng nữa

Comment

dùng FF bạn. tại được tương đối nhiều hiệu ứng đó.
      Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
      gmail :

Comment

cho e hỏi làm chữ chạy nhấp nháy rồi cho đứng yên được ko và lam như thế nào

Comment

Cho e cái sơ đồ mạch chạy chữ dùng 4017 với

Comment

Nguyên văn bởi thoithien123 Xem bài viết
            Cho e cái sơ đồ mạch chạy chữ dùng 4017 với
            Cái này mắc song song nhiều led chung 1 chân của ic,rồi tùy màu và số lượng led mà tính toán giá trị điện trở cho phù hợp.
            Bùi Thành Hậu

Gmail:
            Fb:

Comment

thi a cu cho e cai so do cai.ma do mach in hay la minh tu noi giay ha a???

Comment

thi a cu cho e cai so do cai.ma do mach in hay la minh tu noi giay ha a???
                -Bạn ko giỏi tính toán giá trị điện trở cho led thì có thể nhờ phần mềm nay:ResCalc - Phần mềm tính điện trở cho LED quảng cáo
                -Còn việc hàn trên mạch in hay nối dây thì tùy thuộc vào kiểu chữ của bạn to hay nhỏ,nhiều hay ít!
                Bùi Thành Hậu

Gmail:
                Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                  -Bạn ko giỏi tính toán giá trị điện trở cho led thì có thể nhờ phần mềm nay:[url=http://www.vn-zoom.com/f136/rescalc-phan-mem-tinh-dien-tro-cho-led-quang-cao-1795112.html]ResCalc - Phần mềm tính điện trở cho LED quảng cáCòn việc hàn trên mạch in hay nối dây thì tùy thuộc vào kiểu chữ của bạn to hay nhỏ,nhiều hay ít!
                  em muon lam chu CHUC MUNG NAM MOI a nak.thi lam the nao ha anh???

Comment

em muon lam chu CHUC MUNG NAM MOI a nak.thi lam the nao ha anh???
                    Bạn muốn làm thì mail qua gmail của mình: vanduc0211@gmail.com
                    mình gửi mạch điều khiển và chỉ cách làm cho
                    vanduc0211@gmail.com

Comment

Nguyên văn bởi viboyth.haui Xem bài viết
                      Bác thienthoi123 muốn dùng con ic 4017 đấy,ko phải dùng vi điều khiển đâu nhé!
                      Bùi Thành Hậu

Gmail:
                      Fb:

Comment

Nguyên văn bởi thanhhaudt33 Xem bài viết
                        Bác thienthoi123 muốn dùng con ic 4017 đấy,ko phải dùng vi điều khiển đâu nhé!
                        Bảng led nào cũng phải board chứ bạn,dù là dùng IC số cũng vậy,còn led thì gắn trên bảng mica hay gì đó riêng thì tùy
                        vanduc0211@gmail.com

Comment

Bảng led nào cũng phải board chứ bạn,dù là dùng IC số cũng vậy,còn led thì gắn trên bảng mica hay gì đó riêng thì tùy
                          Thì đồng ý là mạch điều khiển phải có bo đầy đủ.
                          Bác có mạch led dùng ic 555 và 4017 nháy nhiều led thì giúp em nó nhé!!
                          Bùi Thành Hậu

Gmail:
                          Fb:

Comment

thế anh gửi sơ đồ qua mail e luon nha. vanthuan409@gmail.com. co gi k hiểu thì e hỏi a nha.thank a nhiều nha

Comment

Về tác giả

Collapse

vanmanhak123 Tìm hiểu thêm về vanmanhak123

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X