Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Mạch on/off thường mở

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi denta_victor Xem bài viết
    Có khi nó bị nhiễu thật, giờ bật on cho mạch nhưng không đấu vào ivt thì mạch chạy ok, lấy công tắc khác bật ivt lên lập tức mạch bị luôn. Chả hiểu.
    Nếu nghi rằng nó bị nhiễu, bạn bỏ cá cái mạch đó vào cái hộp kim loại (như lon sữa chẳng hạn) xem sao.
    Sau khi bỏ vào hộp kim loại mà khắc phục được thì bạn làm cho nó 1 cái vỏ chống nhiễu là OK.
    Chưa đỗ tú tài, nên vẫn còn phải đi học.

Comment

Có khi nó bị nhiễu thật, giờ bật on cho mạch nhưng không đấu vào ivt thì mạch chạy ok, lấy công tắc khác bật ivt lên lập tức mạch bị luôn. Chả hiểu.
      Bạn cấp nguồn cho mạch qua con diot xem sao nhé

Comment

Đã xong nhé các bạn. Cám ơn mọi người rất nhiều, cám ơn Mod Quế Dương đã share mạch, làm phát ăn luôn.

Comment

Đã xong nhé các bạn. Cám ơn mọi người rất nhiều, cám ơn Mod Quế Dương đã share mạch, làm phát ăn luôn.
          Mạch nào vậy bạn? 4017 hay 555?

Comment

Làm một tủ công nghiệp mà chế mấy con ic là không ổn lăm. Mình phải xét đến tính tiện dụng, độ bền và thay thế khí hỏng
            Thông thường trên thị trường đại đa số biến tần khi mất điện là biến tần dừng lại muốn máy chạy trở lại thì phải tắt bật công tắc khởi động biến tần mới chạy. Cũng có loại cứ bật công tắc start thì có điện biến tần chạy luôn với loại này bạn cũng có thể lập điều chỉnh lại tham số trong biến tần là được. Đấu tủ điện mình thường làm một con relay trung gian và một bộ nút ấn start/stop cấp nguồn cho toàn bộ mạch điều khiển cả tủ điện. Còn nếu yêu cầu một nút nhấn như bạn nên dùng ba con relay đấu mạch thế này

Thiết kế chế tạo các loại máy xoáy nắp, chiết rót định lượng dùng trong dược phẩm và thực phẩm.

Comment

Nguyên văn bởi Le Thi Bich Xem bài viết
              Làm một tủ công nghiệp mà chế mấy con ic là không ổn lăm. Mình phải xét đến tính tiện dụng, độ bền và thay thế khí hỏng
              Thông thường trên thị trường đại đa số biến tần khi mất điện là biến tần dừng lại muốn máy chạy trở lại thì phải tắt bật công tắc khởi động biến tần mới chạy. Cũng có loại cứ bật công tắc start thì có điện biến tần chạy luôn với loại này bạn cũng có thể lập điều chỉnh lại tham số trong biến tần là được. Đấu tủ điện mình thường làm một con relay trung gian và một bộ nút ấn start/stop cấp nguồn cho toàn bộ mạch điều khiển cả tủ điện. Còn nếu yêu cầu một nút nhấn như bạn nên dùng ba con relay đấu mạch thế này
              Tủ điện thì dùng công tắc on off nhấn cái đèn sáng rờ le đóng nhấn cái nữa đèn tắt rờ le mở gọn ơ cần gì tới mạch 3 rờ le .

Comment

Về tác giả

Collapse

denta_victor Tìm hiểu thêm về denta_victor

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X