Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help me!mạch đếm sản phẩm dùng IC 74192 or 74193

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help me!mạch đếm sản phẩm dùng IC 74192 or 74193

Em đang làm đồ án về mạch đếm sản phẩm dùng IC 74192 or 74193. Bác nào có mạch nguyên lý thì cho em xin. Em đang cần rất gấp. Các bác có thể trả lời nhanh giup em đc ko ạ, Em xin chân thành cảm ơn
    yahoo: babyanhyeuem165
    mail: babyanhyeuem165@gmail.com

Nguyên văn bởi babyanhyeuem Xem bài viết
    Em đang làm đồ án về mạch đếm sản phẩm dùng IC 74192 or 74193. Bác nào có mạch nguyên lý thì cho em xin. Em đang cần rất gấp. Các bác có thể trả lời nhanh giup em đc ko ạ, Em xin chân thành cảm ơn
    Em có cái mạch này bác thử dùng xem. Những chiếc dăm sau 7447 là dùng cho led 7 thanh
    Attached Files
    Thích nghe tụ nổ !
    Thích xem nổ tụ !

Comment

em cảm ơn bác rất nhiều,đúng thứ em đang cần.Đa tạ

Comment

Nguyên văn bởi Jumbo Xem bài viết
        Em có cái mạch này bác thử dùng xem. Những chiếc dăm sau 7447 là dùng cho led 7 thanh
        bác có thễ cho em nguyên lý hoạt động của nó đưộc không?em đang cấn để làm đồ án môn học!

Comment

mình cũng đang cần nguyên lý hoạt động của mạch này , bộ giải mả xài còn 74ls247 thấy hay hơn , nhưng còn nút dk đang là vấn đề nan giải ngõ vào abcd của con 192 nối mass có thể thay dổi số tùy loại đồng ,vd muốn phút là số 8 thì d len nguồn còn abc xuống mass , nhưng khi lắm trên mạch ta kô thề thay dổi kiểu vậy được vì vậy cần phải có 4 nút nhấn ai biết lắp thêm nút nhấn chỉ dùm với nha

Comment

Nguyên văn bởi longthanh_th Xem bài viết
            bác có thễ cho em nguyên lý hoạt động của nó đưộc không?em đang cấn để làm đồ án môn học!
            Thực ra thì cái này là em làm để nghịch thôi(chắc là ko sai). Hồi đó học KTS nên thiết kế một cái mạch để nghịch ấy mà. Đọc trên diễn đàn thấy hay hay nên em định làm cái mạch đếm sản phẩm thôi. Còn nguyên lý thì em nhớ ko nhấm thì trong sách cũng có thì phải
            Thích nghe tụ nổ !
            Thích xem nổ tụ !

Comment

help

Các bác ơi em đang lam đồ án học phần về mạch bơm nước tự đông bác napf có mạch thi post nên dùm em cái khó quá em cảm ơn các bác nhiều nha!

Comment

mach dem

help me ! cac pro giup em với. em lam mach đếm ngược dung ic đếm 74 193.mà sao nó kô đếm đúng yêu cầu vậy. 9==>0.bị loạn mất m ấy trạnh thái rùi lạ đếm
                Attached Files

Comment

Em cũng đang làm mạch này, đếm xuôi và ngược từ 00-99. Nhưng bị phần dội bàn phím. Ấn 1 lần đếm 2-3 cái. Đã thử cho qua 1 cổng NOT trước khi đưa vào chân đếm nhưng cũng k thay đổi dc gì. Ai có thế giúp phần này k?
                  Y!M: vinasheva

Comment

Em đang làm mạch đếm
                    (bất đồng bộ) 1 chuỗi số cho trước hiển thị ra hai led 7 đoạn,mong các pác chỉ giúp,nếu có sơ đồ nguyên lý thì quá tốt
                    email: denxanh107@yahoo.com

Comment

mình cũng đang làm mạch đếm cho đặt trươc số đếm tù bàn phím ma hok bít cách kết nối ntn ai bít chỉ gium đi.thank trước.01682863861

Comment

cách lấy linh kiện trong protues

Bác nào chỉ dùm em cách lấy linh kiện trong protues 7.1 với.Vd em muốn lấy con Led 7 đoạn thì lam sao lấy dc.Lam sao để cập nhật thư viện cho protues dc(tại thư viện của em còn thiếu nhiều wa)
                        em chân thành cảm ơn

Comment

cài bản mới đi bạn. Lấy led 7 thanh ah. nó là 7seg
                          Dân ta phải biết sử ta
                          Cái gì không biết thì tra google.

Comment

Nếu bạn muốn lấy proteus thì đây phiên bản 7.5sp3. linh đây: http://www.mediafire.com/download.php?uwd2ky2nwt1
                            Dân ta phải biết sử ta
                            Cái gì không biết thì tra google.

Comment

Mình đang làm mạch đếm
                              ( đồng bộ) 1 chuỗi số cho trước (vd: như 22 roi nhay len 25=> 27=>35 ...) hiển thị ra hai led 7 đoạn,mong các pác chỉ giúp,nếu có sơ đồ nguyên lý thì quá tốt. thanks

Comment

Về tác giả

Collapse

babyanhyeuem Tìm hiểu thêm về babyanhyeuem

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X