Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần Giúp sơ đồ mạch bộ đếm từ 0-7 có dùng ic 7447

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần Giúp sơ đồ mạch bộ đếm từ 0-7 có dùng ic 7447

--------------------------------------------------------------------------------

Mình cần các Pro giúp đỡ dùm 1 sơ đồ mạch bộ đếm từ 0 đến 7 có dùng ic 7447 hiển thị ra LED 7 Đoạn! Anh em nào rãnh ráng giúp mình 1 cái nha mình rất biết ơn

Nguyên văn bởi dangthientai Xem bài viết

--------------------------------------------------------------------------------

Mình cần các Pro giúp đỡ dùm 1 sơ đồ mạch bộ đếm từ 0 đến 7 có dùng ic 7447 hiển thị ra LED 7 Đoạn! Anh em nào rãnh ráng giúp mình 1 cái nha mình rất biết ơn
    Của bạn đây.
    Attached Files

Comment

e đang làm mạch đếm từ 0-99 và 0-24 dùng ic 7447 và 7490 ai giúp e với,cảm ơn nhiều !

Comment

Nguyên văn bởi trần văn tàn Xem bài viết
        e đang làm mạch đếm từ 0-99 và 0-24 dùng ic 7447 và 7490 ai giúp e với,cảm ơn nhiều !
        Bạn tham khảo luồng này:
        http://www.dientuvietnam.net/forums/...ang-tay-82773/
        VNATR Forum:

Comment

Các pro cho em hỏi em đang làm sơ đồ mạch đếm từ 0 đến 6. 7 em biết làm rồi chứ làm sao cho đến 6? Hjzhjz. Pro nào biết chỉ em với.

Comment

Nguyên văn bởi Nhoclun203 Xem bài viết
            Các pro cho em hỏi em đang làm sơ đồ mạch đếm từ 0 đến 6. 7 em biết làm rồi chứ làm sao cho đến 6? Hjzhjz. Pro nào biết chỉ em với.
            bạn nói khó hiểu vậy mà xem trừng mấy bạn này học cùng lớp bảo nhau lên đây xin mạch ak` mọi ng phải hiểu rõ về nguyên lý của con ic số như thế nào thì các bạn mới làm dc các bạn cứ tra datasheet về đọc là tự khắc sẽ hiểu dc ra thôi mạch đếm là đơn giản nhất rùi đó mọi ng tự mày mò nhé .đếm đến số 99 hay số 66 hay bất kì số nào đi nữa thì chỉ cần reset đúng chỗ là dc mà
            Tổng thống + điện = Ăn mày + điện = die => Tổng thống = ăn mày

Comment

các pro cho em hỏi là sao em nối vào 3 chân Q012 để cho nó đếm đến 6 thì quay về mà sao đến 3 nó đã về rồi??????

Comment

bạn muốn đếm đế 6 thì phải đưa chân ABC về mức 1 rồi đưa vào chân 2,3 la dc

Comment

Về tác giả

Collapse

dangthientai Tìm hiểu thêm về dangthientai

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X