Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cách làm bảng đèn led đơn giản , giúp em với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

Nguyên văn bởi minh_cly Xem bài viết
    Người Việt Nam dở ở chỗ đó. Trong xã hội tiến bộ, cần những con người tiến bộ. Mỗi người chỉ cần hiểu riêng về 1 phần. Không thể hiểu hết được. Đó là lý do chúng ta cần phải hợp tác. Hợp tác với soft có sẵn, mã nguồn mở rồi chia sẻ lại, đó mới là con người tiến bộ.
    Em tự lập trình firmware bằng C. Soft trên máy tính em chỉ dùng 1 gói thư viện mã nguồn mở, ko dùng driver. Nếu bác nói học sâu tức là em phải viết cái firm bằng ASM à, như bác bác có viết được không. Vì thế CCS mới ra đời. Vì CCS mà chúng ta ko cần học cách lập trình ASM vốn đã cổ xưa, làm cho người dùng có thể tiếp cận dễ dàng.
    Còn về USB thì em đã đọc chương 2, 3, 4, 5, 9, 10 chủ cuốn USB Complete rồi ạ. Nếu bác nói học sâu tức là học cả cuốn à.
    Còn về thư viện mã nguồn mở, đó là thư viện mà chúng ta có thể xài. Sản phẩm của chúng ta không dùng để kiếm tiền, chúng ta dùng nó để phát triển, chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm. Vì sao chúng ta lại không dùng?

Theo tôi, chỉ nên học vừa đủ kiến thức, áp dụng những cái đã có để chế tạo sản phẩm. Chứ kiểu học sâu của bác e rằng sẽ hối tiếc khi học xong.
    Theo em thấy, em đã có đầy đủ kiến thức, không phải chỉ là ăn sẵn.
    đúng là Việt Nam cần người trẻ tuổi như bạn.Ham học hỏi là tốt kiên trì nhẫn nại với những gì mình theo đuổi thì sớm muộn bạn cũng làm được thôi.Suy nghĩ của bạn thật là khá.khá hơn những kẻ cứ nghĩ là mình tài giỏi nhưng nếu không chịu học hỏi như bạn thì sớm muộn cũng chỉ là bỏ đi thôi.Vì kiến thức là vô hạn không ai có thể biết hiết được.Và tôi nghĩ cái bạn cần ở đây là hãy tìm những người biết chia sẻ họ sẽ chỉ cho bạn tất nhiên có thể bạn chưa làm ngay được nhưng ít ra bạn cũng học được một vài kinh nghiệm quý báu...
    Có công mài sắt, có ngày..bong gân

Comment

Nguyên văn bởi minh_cly Xem bài viết
      Người Việt Nam dở ở chỗ đó. Trong xã hội tiến bộ, cần những con người tiến bộ. Mỗi người chỉ cần hiểu riêng về 1 phần. Không thể hiểu hết được. Đó là lý do chúng ta cần phải hợp tác. Hợp tác với soft có sẵn, mã nguồn mở rồi chia sẻ lại, đó mới là con người tiến bộ.
      Em tự lập trình firmware bằng C. Soft trên máy tính em chỉ dùng 1 gói thư viện mã nguồn mở, ko dùng driver. Nếu bác nói học sâu tức là em phải viết cái firm bằng ASM à, như bác bác có viết được không. Vì thế CCS mới ra đời. Vì CCS mà chúng ta ko cần học cách lập trình ASM vốn đã cổ xưa, làm cho người dùng có thể tiếp cận dễ dàng.
      Còn về USB thì em đã đọc chương 2, 3, 4, 5, 9, 10 chủ cuốn USB Complete rồi ạ. Nếu bác nói học sâu tức là học cả cuốn à.
      Còn về thư viện mã nguồn mở, đó là thư viện mà chúng ta có thể xài. Sản phẩm của chúng ta không dùng để kiếm tiền, chúng ta dùng nó để phát triển, chia sẻ thêm nhiều kinh nghiệm. Vì sao chúng ta lại không dùng?

Theo tôi, chỉ nên học vừa đủ kiến thức, áp dụng những cái đã có để chế tạo sản phẩm. Chứ kiểu học sâu của bác e rằng sẽ hối tiếc khi học xong.
      Theo em thấy, em đã có đầy đủ kiến thức, không phải chỉ là ăn sẵn.
      Ông này pro thật, 95 hả, pm cho t nic yh, ae mình trao đổi tí nhể, cũng 11 đây )

Comment

Về tác giả

Collapse

phucnhan111 Tìm hiểu thêm về phucnhan111

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X