Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần giúp về mạch Điều khiển đèn giao thông dùng IC số

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần giúp về mạch Điều khiển đèn giao thông dùng IC số

Điều khiển đèn giao thông dùng IC số

trên là mạch của nó, mình chưa đc học lắp mạch bao giờ, chỉ mới học qua phân biệt 1 số loại điện trở , tụ điện, diot...
    Và đây là cái sơ đồ bài tập mình phải làm, test trên bo mạch, linh kiện trên sơ đồ mình đã có đủ, nhưng thật sự o biêt lắp nó thế nào, 1 ng vừa mới biết phân biệt các linh kiện mà bị dính quả này cũng hơi khó, hichic, có bác nào có tài liệu hoặc video hướng dẫn lắp mạch này thì cho mình xin với, mình đang rất cần ! có thể gửi qua mail cho mình hoặc reply tại topic này nhé, mail mình là : banquantriforum@gmail.com

bạn cứ lắp đúng chân cẳng như thế là nó chạy được thôi, chân nào nó không ghi thì bỏ trống (ví dụ chân 5 của con 555 thì bỏ trống), mạch này dễ mà, lắp phát chạy luôn.

Comment

bạn chanhvan08 có yahoo cho mình xin yahoo với , hi, mình mới học lý thuyết 1 tý mà bị giao bài này luôn, hichic

Comment

mình dùng CircuitMaker

mạch này sai ở đâu nhỉ các huynh

Comment

Hay thế!Mạch này hay à nha. Không phải lập trình. Để có thời gian mình làm xem sao
          Học đến bao giờ mới thành tài?

Comment

Sao bác không dùng hết các chân out của nó như thế này:

Chúc vui
            Attached Files

Comment

Các bác ơi nếu là mạch cho đèn giao thông ở ngã tư (dùng 4 đèn) thì mình làm thế nào ?
              Các bác giúp e với cái này hơi khoai, em không vẽ được cái sơ đồ

Comment

Nguyên văn bởi rainlove1990 Xem bài viết
                Các bác ơi nếu là mạch cho đèn giao thông ở ngã tư (dùng 4 đèn) thì mình làm thế nào ?
                Các bác giúp e với cái này hơi khoai, em không vẽ được cái sơ đồ
                4 đèn hay 6 đèn?
                4 đèn là: đỏ, xanh, vàng + led đếm?
                bạn nói rõ hơn 1 chút nhé
                Mobile: 0982263051

Comment

có bác nào có mạch nào đếm từ 30 xuống 0 xuất ra led7 ko vậy, cái mạch trên chỉ là điều khiển 3 đèn xanh đỏ vàng ak, bác nào có thì đưa lên cho mình tham khảo với nha, cảm on cả nhà

Comment

cho mình hỏi là nếu ngã tư 3 đèn đỏ xanh vàn với 2 led 7 đoạn đếm thì như thế nào ? có ai giúp mình về nguyên lý ko? mình chẳng biết

Comment

ai giúp mình vẽ cái mạch này trên protus với.mình vẽ mãi mà nó ko chạy

Comment

Về tác giả

Collapse

computerange Tìm hiểu thêm về computerange

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X