Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Chức năng của các IC

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Chức năng của các IC

Gửi các sư huynh trên diễn đàn!Em là sinh viên ngành điện tử sắp ra trường.Em đang làm đồ án môn học. Qua quá trình làm đồ án về mạch logic, em nhận thấy có một vấn đề gây chút rắc rối cho sinh viên tụi em, những người chưa đi làm. Đó là chức năng của những IC số. Thú thật đôi lúc em có 1 số ý tưởng cho đồ án môn học nhưng em không biết để thực hiện ý tưởng đó phải sử dụng IC gì cả.Mong các sư huynh giúp em, cũng như những bạn sinh viên như em!Em xin cám ơn tất cả
    Last edited by Wab; 24-11-2007, 12:55. Lý do: Em chọn lộn ký hiệu trên đầu tựa

Nguyên văn bởi Wab Xem bài viết
    Gửi các sư huynh trên diễn đàn!Em là sinh viên ngành điện tử sắp ra trường.Em đang làm đồ án môn học. Qua quá trình làm đồ án về mạch logic, em nhận thấy có một vấn đề gây chút rắc rối cho sinh viên tụi em, những người chưa đi làm. Đó là chức năng của những IC số. Thú thật đôi lúc em có 1 số ý tưởng cho đồ án môn học nhưng em không biết để thực hiện ý tưởng đó phải sử dụng IC gì cả.Mong các sư huynh giúp em, cũng như những bạn sinh viên như em!Em xin cám ơn tất cả
    Bạn nên ra hàng sách mua quyển tra cứu các IC số TTL và CMOS vể tham khảo, sẽ thấy sự phân loại về chức năng các dòng IC.

Comment

Nguyên văn bởi lamour Xem bài viết
      Bạn nên ra hàng sách mua quyển tra cứu các IC số TTL và CMOS vể tham khảo, sẽ thấy sự phân loại về chức năng các dòng IC.
      nói thế này thì người ta mất công nhờ làm gì nữa ,các thứ mà cứ sách vở thì diễn đàn close chứ cần gì nữa!!!ai có thì share nên cho mọi người chứ!
      Cháu Không biết ký hu hu :((

Comment

Hummmmm ... Nên bắt đầ từ đâu ? IC số loại nào ? Chơi cơ bản trước nhất nhé ?? AND , OR, NOR .. rùi tới Shift Register , Flip Flop , counter .... ? Em hỏi kiểu này chắc chịu chết .
        Theo kinh nghiệm của Cooloo thì mình nên thực tập trên cái gì đơn giản nhất trước . Đừng nản . Mang ra móc nối , thử tới , thử lui . Rồi đi lên cái phức tạp hơn chút xíu . Phải thực tập , đụng tay vào mới hiểu rỏ hơn . Trên giấy tờ, lý thuyết là một chuyện . Làm cho nó chạy là một chuyện khác .

Comment

Nguyên văn bởi hoangde2709 Xem bài viết
          nói thế này thì người ta mất công nhờ làm gì nữa ,các thứ mà cứ sách vở thì diễn đàn close chứ cần gì nữa!!!ai có thì share nên cho mọi người chứ!
          Bạn quả là không biết điều, những gì tôi nói chỉ là gợi ý cho bạn một cái hướng thôi. Còn có những người khác có thể giúp bạn bằng cách khác hay hơn, nhưng không phải vì thế mà bạn có thể bất lịch sự với tôi như thế.
          Last edited by lamour; 11-12-2007, 22:58.

Comment

bạn Lamour khỏi cần trách móc, thông cảm đi, nhìn cái hình đan trường cũng biết là tụi này choi choi rồi, chẳng ý tứ gì đâu

Comment

cac dai ca oi em dang lam do an dien tu so. em muon hoi co ai biet ve datasheet của IC 74194 ko gui em voi.voi ca cho e hoi ic tru la IC nao vay co so do chan voi chua nang cua no luon nhe.cam on cac dai ca nhieu. mail cua e la heroruabu@gmail.com

Comment

Bạn lên mạng mà tra ra. Vào datasheetcatalog.com nhé

Comment

bác xem thử cái này, em lấy bên hoiquandientu

my datasheet.doc

Comment

Bác nào cho em hỏi chức năng của ic saa7113h làm gì và cho em cái bảng chân lý của nó được không?Em xin cmar ơn nhiều

Comment

Về tác giả

Collapse

Wab Tìm hiểu thêm về Wab

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X