Thông báo

Collapse
No announcement yet.

help.....mấy bác giúp đấu đấu dây timer H3CR-A8 với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• help.....mấy bác giúp đấu đấu dây timer H3CR-A8 với

tình hình là em có 2 cái relay loại như hình và 1 cái timer như hình mà mò mẫm hoài ko thấy có ai chỉ làm hết em tính đấu dây để hẹn giờ cho cái bảng hiệu mà ko dám đấu vì chưa chắc sợ nó hư thì phí lắm. các bác có ai đã dùng mấy cái này chưa chỉ giáo cho em với. chỉ em cách đấu ntn với nhé.
    thank all.
    Click image for larger version

Name:	relay.jpg
Views:	1
Size:	14.6 KB
ID:	1413501Click image for larger version

Name:	timer.jpg
Size:	22.5 KB
ID:	1413502
    làm sao hiểu hết được công nghệ :)

Nguyên văn bởi kisfull Xem bài viết
    tình hình là em có 2 cái relay loại như hình và 1 cái timer như hình mà mò mẫm hoài ko thấy có ai chỉ làm hết em tính đấu dây để hẹn giờ cho cái bảng hiệu mà ko dám đấu vì chưa chắc sợ nó hư thì phí lắm. các bác có ai đã dùng mấy cái này chưa chỉ giáo cho em với. chỉ em cách đấu ntn với nhé.
    thank all.
    [ATTACH=CONFIG]48089[/ATTACH][ATTACH=CONFIG]48090[/ATTACH]
    Bạn download datasheet của timer đó về mà xem,với H3CR-A8 thì có 8 chân,2 chân đề Power Supply là cấp nguồn cho timer,còn lại là 2 bộ tiếp điểm,mỗi bộ có 3 chân gồm chân chung (NC),thường đóng (bôi đậm trong hình vẽ ở datasheet),thường hở.

Comment

Bạn này vui tính quá,sơ đồ đấu dây có in trên thân cái timer rồi còn gì

Comment

nếu bạn muốn hẹn giờ cho bảng hiệu thì ko phải loại này đâu phải xài cái này nè Click image for larger version

Name:	cong-tac-dong-ho-panasonic-tb38809ke7.jpg
Size:	28.2 KB
ID:	1363741
        QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

Nguyên văn bởi quoc27 Xem bài viết
          nếu bạn muốn hẹn giờ cho bảng hiệu thì ko phải loại này đâu phải xài cái này nè [ATTACH=CONFIG]48159[/ATTACH]
          Bác mua cái này nè Đồng hồ hẹn giờ
          Giá rẻ dể sử dụng, em toàn xài cái này

Comment

Nguyên văn bởi kienplc Xem bài viết
            Bác mua cái này nè Đồng hồ hẹn giờ
            Giá rẻ dể sử dụng, em toàn xài cái này
            mình biết 1 cái còn rẻ hơn nữa đó bạn. loại giống bạn mà màu trắng bạc mặt xanh. hiện h mình còn mấy cái hư tại mình thấy cái này dể sd cái nào cũng có ưu và khuyết điểm của nó cái của mình cũng tầm 300k
            QUẢNG CÁO

0976303109

Comment

chẳng là do cái này em vô tình nhặt được của nhà 1 người bạn nên tính gắn thử cho đỡ phí thôi, chứ cái này em thấy nó ko auto, còn loại auto kia thì mình có biết, có dùng rồi, còn cái sơ đồ trên timer cũng như relay nhìn cũng hiểu rồi nhưng chưa chắc vì sợ lỡ đấu sai thì hư mất nên hỏi mấy bác cho nó chắc cú ý mà.
              hjhj thank các bác đã đóng góp.

Comment

Mặc dù có sơ đồ nhưng loại này cần phải tra datasheet của nó mới biết cách setting cho nó chạy đúng ý mình. Để tránh hư hỏng cần đấu đúng 2 chân nguồn và đừng để chập relay (tức relay không qua tải)
                * Cái con vít ở góc trên bên phải để chọn chế độ làm việc
                2 cái ở dưới chọn thang

Comment

làm sao để đấu từ cái timer sang relay cho nó đóng mở 220 vậy mấy bác, nhìn thấy nhưng không dám đấu sợ bay mất cái timer thì toi. ai đấu rồi thì chỉ mình với nhé.

Comment

Nguyên văn bởi kisfull Xem bài viết
                    làm sao để đấu từ cái timer sang relay cho nó đóng mở 220 vậy mấy bác, nhìn thấy nhưng không dám đấu sợ bay mất cái timer thì toi. ai đấu rồi thì chỉ mình với nhé.
                    Cái Time đã chạy chưa, nếu chạy rồi thì cứ cho là cái tiếp điểm của nó như là 1 cái cong tắc và đấu vào rơ le (nối tiếp với coil)

Comment

Về tác giả

Collapse

kisfull Tìm hiểu thêm về kisfull

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X