Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thắc mắc nhỏ giúp em..

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thắc mắc nhỏ giúp em..

Em muốn tìm hiểu chuyên sâu về Flip Flop vậy phải tìm tài liệu ở đâu hoặc là mua sách gì,ai biết chỉ em giùm, em xin đa tạ..

flip- flop là 1 phần từ nhớ hay 1 ô nhớ ; mỗi flip- flop có 2 đầu ra là Q và phủ định (Q) , khác với các cổng logic số thì flip- flop có trạng thái đầu ra ko chỉ phụ thuộc vào trạng thái đầu vào mà nó còn phụ thuộc vào đầu ra tại thời điểm quá khứ . nó có mấy loại như T-ff; D-ff ; ;R-sff; J -Kff
    còn bạn muốn tìm hiểu xâu hơn thì tìm đọc cuốn kyzx thuật số của nguyễn thúy vấn , chúc vui
    Biết nhiều , biết ít , khó biết đủ :D

Comment

F-F có khá nhiều công dụng trong thế giới lưỡng phân . Có nhiều dạng FF và được ứng dụng khá nhiều vào nhiều trường hợp khác nhau . Mặc dầu thời đại bây giờ chúng ta có Microcontroller , VHDL , PAL ... nhưng FF luôn có một vị trí nhất định trong khi thiết kế một mạch điện lưỡng phân . Cooloo có post một số sách trong luồng này , bạn tự tìm nhé . Không tìm ra thì PM cho mình . Chúc bạn may mắn .

Comment

Bạn có thể tìm mua sách kĩ thuật số 1 ở nhà sách trên đường tô hiến thành,bk tphcm
        SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

Sao k pót tài liệu lên được nhỉ?
          Last edited by tallht; 30-07-2008, 01:31.
          SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

minhtien1511 Tìm hiểu thêm về minhtien1511

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X