Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Míc trợ giảng cho giáo viên

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Míc trợ giảng cho giáo viên

Chào tất cả a e trên diễn đàn. Ace tren diễn đàn đã ai làm hay nghiên cứu về máy trợ giảng dùng cho giáo viên chưa ợ. Nếu có bác nào làm rồi cho e xin cái mạch và nhờ mọi người chỉ dẫn cách làm với. E muốn làm một cái cho vợ đi dạy học, không muốn mua. Ace ai biết giúp với nhé. Thanks!

Máy trợ giảng là sao vậy hả anh? Nó có chức năng gì? hay ý anh là mic không dây gắn trên người nói hay sao?
    |

Comment

Bây giờ học sinh nó bị lãng tai cả rồi sao mà phải làm mic trợ giảng nhỉ??...

Comment

làm cái này thì hơi phức tạp đó anh huytcfc339 ạ. Nguyên lí của nó là mạch thu phát vô tuyến thôi .

Comment

Đúng là cái đó đó ban thanh_nhan93. Nếu bạn có sơ đồ thì cho mình xin nhé.

Comment

Chức năng của máy là giúp tăng âm lượng cho giáo viên, những cô giáo nói nhỏ, k nói to được. Mà vợ mình thi hay bị viêm thanh quản. Nói chung là nó tăng âm và truyền đi xa trong khoảng bán kính của lớp học 20X30m2. Sử dụng k dây, truyền đến 1 cái loa nho nhỏ mà có thể cho vào cặp được. Míc phát sóng dùng pin máy tính, còn cái loa thì mình dùng pin tiểu thôi. Nếu ai có và biết về cái này chỉ giúp mình với. Thanks tất cả mọi người nhé

Comment

Bác dùng một mạch thu phát fm đó rồi dùng mạch tăng âm lên là được

Comment

Về tác giả

Collapse

huytcfc339 Tìm hiểu thêm về huytcfc339

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X