Thông báo

Collapse
No announcement yet.

bộ dồn kênh 24 to 1(MUX) nội trở bé dùng IC j?

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• bộ dồn kênh 24 to 1(MUX) nội trở bé dùng IC j?

Bác nào làm nhiều về cái này thì chỉ hộ em với
    Căn bản là em đang đo nội trở nhiều acquy dùng MUX, mà cái này thì bé, cỡ vài miliom, nên muốn tìm con MUX nào nội trở rất bé và ổn định?
    Nghĩ mãi vẫn chưa ra?mong giúp đỡ
    Đi đâu, đi mãi... nơi vô định.
    Tìm cái phi thường, cái ước mơ

minh ko biet. ban co so do cua "mach khuech dai am tan ko".cho minh mot cai dc ko

Comment

mình đã từng dùng bộ dồn kênh 16 - 1 để đo nhiệt đô của các tank bia ...và dung VB để hiển thị dữ liệu không biết có giống bộ mux của bạn không ?mình dùng AVR
      Last edited by truong27195; 10-10-2008, 23:51.

Comment

Nguyên văn bởi truong27195 Xem bài viết
        mình đã từng dùng bộ dồn kênh 16 - 1 để đo nhiệt đô của các tank bia ...và dung VB để hiển thị dữ liệu không biết có giống bộ mux của bạn không ?mình dùng AVR
        Về mặt chức năng thì có lẽ là giống nhưng bên mình yêu cầu về nội trở rất cao, mình đang tìm kiếm loại IC này. mình nghĩ có thể ghép nối 2 bộ 16-1 thành 24-1. Bạn có thể chuyển mạch nguyên lý cho mình ko???

Comment

Hiện nay mình đã chuyển sang rơle đế làm mạch mux cho vấn đề này. Mình có post sơ đồ nguyên lý lên. mong mọi người chỉ giáo

Comment

Nguyên văn bởi quyen3i Xem bài viết
            Hiện nay mình đã chuyển sang rơle đế làm mạch mux cho vấn đề này. Mình có post sơ đồ nguyên lý lên. mong mọi người chỉ giáo
            Cái mạch như bạn nói có thể dùng con CD4051 ! đây là con chuyển mạch analog thường dùng phổ biến ! không nên dùng relay vì...(tự hiểu)!
            để dể tối ưu hơn bạn nên cho tín hiệu qua một tầng khuyết đại!

Comment

bác xem cái mach bên này thử, dùng 4051 đấy? on dinh thi phai dùngSchottky Diodes

thay Bat85 bằng 1N5819 cũng dc

http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=10195

ko nhat thiet phai co lm324, ko khuyet dại thì như mạch cuối luồng, e lam no chay tốt như ko hiểu,hihi
              Last edited by tombassdrums; 24-10-2008, 20:11.
              **Mẹ ơi!..!!!!!!! Phụ hồ khổ quá........

Comment

Về tác giả

Collapse

quyen3i Tìm hiểu thêm về quyen3i

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X