Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Giúp em phân tích mạch darlington với...!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Giúp em phân tích mạch darlington với...!

Mấy anh ơi! em đang học kĩ thuật điện tử, em có 1 mạch darlington trong bộ phát hồng ngoại 9148, mạch này dùng để khuyếch đại dòng tăng cường độ sáng led hồng ngoại, nhưng mà em không hiểu nguyên lý hoạt động của nó như thế nào như là hệ số khuyếch đại, chế độ làm việc của BJT, các công thức tính toán như thế nào, mấy anh có thể phân tích giúp em được không? em cũng mới làm quen với điện tử, hi vọng mấy anh giúp em!
    http://www.mediafire.com/imageview.p...g1ny3b&thumb=4

(em phải post link lên, tại em post hình hoài mà không được, mấy anh thông cảm nha)
    Last edited by bbdevil; 19-09-2010, 12:38.

mạch darlinton là mạch gồm 2 con transito măc nối tiếp nhau để tạo thành 1 con transitor mới, hệ số khuyêch đại của con moi này là B = B1 x B2 (B1 là hê số khuyếch đại của con Transitor 1, B2 là hê số khuyếch đại của con Transitor 2). Tính toán với con trans mới hình thành từ 2 con ghep được thực hiện như với một con trans mà có hệ số khuyếch đại là B, tuy nhiên điện áp mở cho cuc Ube = 2Ube1 (1,2V với trans silic và 0,5 - 0,6 V với Trans Gecmany)
    - Hướng dẫn tự tạo chart thêu
    Chuyên bán buôn - bán lẻ kit thêu tranh chữ thập -

Comment

mạch darlinton dùng khuếch đại với công suất lớn mà tín hiệu đầu vào nhỏ bạn đọc quyển kỹ thuật mạch có nói mà
      Never forget who you are!

Comment

Về tác giả

Collapse

bbdevil Tìm hiểu thêm về bbdevil

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
      X