Thông báo

Collapse
No announcement yet.

sơ đồ mạch hồng ngoại

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• sơ đồ mạch hồng ngoại

ai có sơ đồ mạch thu phát hồng ngoại thì cho tôi với

Cac bac giup em hay cho em 1 so do va phan mem mach thu phat
    hong ngoai = vdk89cxx douc ko.
    em cam on rat nhieu

Comment

bạn lên Mai Khanh hỏi mua con thu phát hồng ngoại, lâu rùi mình cũng không nhớ giá lắm, vể tra datasheet của nó là có cách mâc ngay, cái này làm dễ lắm. chúc bạc thành công.

Comment

bạn có thể dùng 2 con pt2248 và 2249 la` ok mà

Comment

Nguyên văn bởi enbac Xem bài viết
          bạn có thể dùng 2 con pt2248 và 2249 la` ok mà
          đúng đáy.dùng hai con PT2248/49. để tìm hiểi kỹ Bạn sang trang diendandientu.com.vào luồng Cảm biến và đo lường.rồi vào PT2248/49 tổng hợp tại đây,trang này nói và phân tích rất kỹ.minh đã làm mạch này rồi.chay ngon lành.hiện thiết bi điện nhà minh đều được lắp điều khiển chúc bạn thành công.

Comment

anh ơi anh co thể post lên đươc mạch đó ko ?
            thanks nhiu`!
            |

Comment

Mình Cũng Muốn Biết Sơ đồ Mạch đó.thật Ra Tự Mình Tìm Hiểu Ra Sơ đồ Mạch Thì Tốt Hơn Nhưng Các Bác Cao Thủ Nếu đã Có Mạch Rồi Rất Mong Các Bác Post Mạch Lên Cho Anh Em Lắp Ráp Thử.sau đó Sẽ Tự Phát Huy Các ứng Dụng Của Mạch đó.cảm ơn Các Bác Nhiều

Comment

phải rồi đó cao thủ nào có thì pót lên cho anh em xem với!!

Comment

các bác cho em hỏi ,có ai có mạch hoàn chỉnh của con 2248 và 2249 ko? em lấy datasheet của hai con này nhung ko thể hiểu hết được vì mấy cái chân out của con 2249 nó để trống nên em ko bít gắn vào đâu và cần linh kiện gì?( thú thật em mới tập tanh nên còn non lắm nhờ các bác giúp đỡ!thank nhiều.......

Comment

Dùng VDK mà phát rồi dùng một con VDK khác mà thu cũng ok mà. Mã của từng phím mình có thể tự mã hóa theo ý bằng cách phát các xung khác nhau. Mạch này mình được thực hành từ hồi mới học VDK, dùng 89s52. Lâu rồi không sờ nên cũng chỉ nhớ có vậy

Comment

Đây là mạch thu phát hồng ngoại, tôi thử rồi được khoảng 10m, nhớ điều chỉnh giá trị tụ và trở sao cho dao động của LM555, khoảng 38->40kHz, càng chuẩn càng tốt..Ai cần chương trình thì nhắn tin cho tôi...
                      Attached Files
                      |

Comment

minh dang lam mach dem sp dua tren hông ngoai va IC 89xxx .neu duoc tham khao chuong trinh cua hightech_uc thi tot qua.
                        neu duoc thi nho hightech_uc pót len cho moi nguoi tham khao chuong trinh
                        thank u....

Comment

Đây là chương trình nhập số từ bàn phím, hiển thị lên LCD, sau đó gửi sang board thu, mạch hôm trước tôi gửi rồi..Projects gồm hai phần, phần phát và phần thu, trong file gửi kèm đó là IRTX và IRRX, viết bằng Keil C, bạn nạp nguyên file hex là chạy luôn với phần cứng mình đã gửi..Còn với mạch đếm sản phẩm của bạn, tôi khuyên bạn nên dùng 1 sensor quang OMRON, rất chuẩn, output của nó đấu vào chân counter của 89C51 hoặc ngắt ngoài, hoặc 1 chân bất kì nếu dùng timer để quét. Tôi đã làm một cái máy quấn dây có sử dụng 2 con OMRON này để đếm số vòng(có cả đếm ngược), tôi cũng se gửi code luôn(viết bằng Ride), hy vọng bạn tham khảo được đoạn code đếm số vòng trong đó, cũng tương tự như việc đếm sản phẩm của bạn thôi..
                          Chúc thành công...
                          Attached Files
                          |

Comment

thank hightech_uc. tui dinh xai 1 con hong ngoai thu roi cho no noi voi con IC555 vi tui so neu chi xai 2 con hong ngoai thu phát không thi bi nhieu. khong biet nhu the co duoc khong . day chi la tren ly thuyet khong biet co dc khong ? mong duoc chi giao.
                            neu ai lam ve van de nay rui thi cho tui tham khao voi.
                            thanks

Comment

có ai biết cách nào để nhận dữ liệu chính xác khi sử dụng bộ UART của con vxl 89s52 ko? tui đang làm một bộ đktx bằng hồng ngoại bằng cách gửi và nhận các mã để điều khiển đầu ra của bộ thu! tui đang gặp phải khó khăn khi bộ nhận nhận cả những tín hiệu sai (ko phải mã điều khiển từ bộ phát). rất mong được sự giúp đỡ!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

lktoan1 Tìm hiểu thêm về lktoan1

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X