Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Ứng Dụng của mạch so sánh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Ứng Dụng của mạch so sánh

Chào các bạn, mình cần tìm hiểu ứng dụng của mạch so sánh,rất mong các bạn có thể giúp mình,nếu ai có 1 mạch nào đó ứng dụng của mạch so sánh thì gởi lên giúp mình(mạch đơn giản thôi) cám ơn các bạn

Ứng dụng của mạch so sánh là là là so sánh. Một ví dụ ứng dụng của nó như làm bộ so sánh điều khiển đèn sáng tối chẳng hạn.

Comment

hihihi mạch so sánh là so sánh cái gì . Ứng dụng vào đâu ? Bạn hỏi như vậy thì đâu có ai biết mà trả lời ? Thí dụ bạn muốn so sánh đồng tiền cắc lớn với đồng tiền cắc nhỏ ; ly nước đầy , ly nước 1/4 , 1/3 ... .

Comment

đây là một ứng dụng của mạch so sánh nè!!!http://dientuvietnam.net/forums/showthread.php?t=7970

Comment

Xin lỗi . Cooloo tui bây giờ mới biết nó là Comparator = so sánh . Cái này thì dể thôi . Cứ nghĩ nó là một cái cân . Bên nào nặng thì nó nghiêng về bên đó . Mạch comparator thì nhiều vô kể . Từ từ cooloo đưa lên .

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết
            Xin lỗi . Cooloo tui bây giờ mới biết nó là Comparator = so sánh.
            MOD của box điện tử tương tự chắc học ở Tây hay sao ấy nhỉ.
            AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
            Xem thêm tại Online Store ---> Click here
            Mob: 0982.083.106

Comment

Nguyên văn bởi VNarmy Xem bài viết
              MOD của box điện tử tương tự chắc học ở Tây hay sao ấy nhỉ.
              Mình đã xin lỗi rùi mà . Thiệt tình là mình không biết nó là comparator == so sánh . Mình thì thích cái gì biết thì nói biết , hông biết thì nói hông biết . MOD đâu phải cái gì cũng biết đâu bạn . Nhiều khi như vậy mà mấy bạn khác có khi lại học thêm được chử " comparator == so sánh" thì seo ? Thân .

Comment

Xin lỗi tính mình là cứ hay nói thẳng. Không phải cái gì cũng biết nhưng cũng có những cái không thể không biết.
                AVR đã quay trở lại: ATMEGA32: 66k, ATMEGA8A: 30k, ATMEGA48: 30k.
                Xem thêm tại Online Store ---> Click here
                Mob: 0982.083.106

Comment

Nguyên lý cơ bản trước tiên nào .

Trước tiên thì bạn nhìn vào cái mạch & họa đồ trên .
                  Last edited by cooloo; 19-10-2007, 21:57.

Comment

Nguyên văn bởi cooloo Xem bài viết

Trước tiên thì bạn nhìn vào cái mạch & họa đồ trên .
                    hỏi cooloo tí,nếu Vin là hình sin thì Vout nó sẽ thế nào?và nếu mình cho Vref=0 thì nó sẽ thế nào?Thx

Comment

minh can tim tai lieu ve cap nhiet dien ban nao co tai lieu nay upload len cho minh. Cam on cac ban truoc

Comment

Ung dung cua cap nhiet dien la de do nhiet do cua mot vat va co the lam nguon dien. Nguon dien o day co the thay doi tuy thuoc vao nhiet do cua mot vat nen ngo ra cua nguon dien nay ta co the noi tiep vao mach so sanh (can tim mach so sanh hien thi ra LED) hoac dong ho do. Co ai biet duoc so do nguyen ly de ung dung cap nhiet dien thi upload len cho minh nha

Comment

mình đang tìm mạch số so sánh.bạn gửi mạch nguyên lý cho mình đi.cám ơn bạn trước

Comment

Nguyên văn bởi lovepi4ever Xem bài viết
                            hỏi cooloo tí,nếu Vin là hình sin thì Vout nó sẽ thế nào?và nếu mình cho Vref=0 thì nó sẽ thế nào?Thx
                            Bạn ah nếu Vin la hinh sin thi Vout no co dang xung vuong nhung phan nao cua Vin < Vref thi no bang 0 con phan nao Vin>Vref thi no bang +Vcc. Con Vref to chua thay no =0 bao gio ban ah

Comment

minh` la` sinh vien khoa điện dai hoc bach hn khoa nam 2!do luoi` di hoc. nen^ den luc nop. bai giua~ ky`mon điện tử tương tự co rat nhieu` cho~ ko hiểu!giờ mình cần tìm 1 gia sư dạy từ 2,3 buổi!chủ yếu để giảng giải cho mình 1 số chỗ trong bài giữa kỳ!ai có khả năng pm yahoo permanent_smashed cho mình để bàn thêm nhé!

Comment

Về tác giả

Collapse

cristianobao Tìm hiểu thêm về cristianobao

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X