Thông báo

Collapse
No announcement yet.

mọi người giúp mình với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• mọi người giúp mình với

mình đang phải làm một cái đồ án đề tài là: điều khiển đèn 220V AC, để chỉ vẹn vẹn như vậy mình cũng không biết làm như thế nào, mình có gọi điện và mail cho thầy nhưng thầy không trả lời mà thứ 2 tới này mình phải thông rồi, ai biết thì giúp mình với mình tìm trên mạng nhưng cũng không thấy có tài liệu nào
    nói đến cả, xin hãy giúp mình với

điều khiển ở đây là điều khiển từ xa hay là điều khiển on/off bằng 1 nút nhấn hay... gì nhỉ,đúng là ông thầy hiểm thật.
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

hic thế mới khổ mình, mình gọi điện thì thầy không nghe, mail cho thầy thầy không trả lời, nhưng bạn ơi nếu như giả sử là điều khiển cường độ sáng tối của đèn theo các mức độ thì mình làm thế nào, mình cũng mới học mà phải làm nên không biết hic hic

Comment

và giả sử là điều khiển từ xa, bạn có thể gợi ý giúp mình được không để mình cứ làm một chút lí thuyết để khi đi thông sẽ hỏi thầy tiếp, ông ấy là trưởng khoa nên chả mấy khi nghe sinh viên gọi cả nản lắm

Comment

Nguyên văn bởi jery_ki Xem bài viết
          và giả sử là điều khiển từ xa, bạn có thể gợi ý giúp mình được không để mình cứ làm một chút lí thuyết để khi đi thông sẽ hỏi thầy tiếp, ông ấy là trưởng khoa nên chả mấy khi nghe sinh viên gọi cả nản lắm
          điều khiển từ xa thì có vài mạch đây:
          mạch dùng bất kì remote hồng ngoại nào để điều khiển:mạch này là mạch thu,phát thì lấy remote hồng ngoại nào cũng đc,tivi,đầu đĩa....
          Click image for larger version

Name:	mach dieu khien den.GIF
Views:	1
Size:	6.6 KB
ID:	1353870
          mạch dùng IC chuyên dụng phát thu PT2248/2249:cái này là phát và thu,điều khiển đc 10 thiết bị,chưa có mạch chốt,mạch chốt có thể dùng 4013.
          Click image for larger version

Name:	Thuphathongngoaidung224849.gif
Views:	4
Size:	19.9 KB
ID:	1353871
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

bạn ơi nếu mình muốn điều khiển bóng 220V theo 4 mức sáng dùng dòng AC thì có thể dùng mạch remote hồng ngoại của bạn được không

Comment

tat nhiên la ok!
              xong nếu tự lắp thi hơi cá sấu,
              Lap mạch bo xung trở,tụ,tranzistor phoi hợp dk triac se thay đổi đựoc 5 muc sáng( theo mach)

Comment

cảm ơn bạn nha

bọn mình cũng thông mạch được rồi, mạch này mình dùng điac và triac , thêm con biến trở, thầy cũng không yêu cầu khó lắm, cảm ơn mọi người đã góp ý :d

Comment

bạn Jery_ki ơi ,bạn có thể post lên cho mình xem cái sơ đồ nguyên lý của bạn được không ?nhóm mình cũng đang phải làm đề tài này ?giúp mình với

Comment

hix,potrym với ông thầy này.

Comment

Về tác giả

Collapse

jery_ki Tìm hiểu thêm về jery_ki

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                    X