Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cho mình hỏi về relay

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cho mình hỏi về relay

Mình dùng IC 89C51 kích nguồn 5V vao relay để đóng mở thiết bị 220V, cái này phải dùng opto để bảo vệ IC ,nhưng giờ mình ko có opto vậy có cách nào để bảo vệ IC ko? bạn nào có sơ đồ về cách bảo vệ IC share cho mình nhé!!

Nguyên văn bởi trungBK Xem bài viết
    Mình dùng IC 89C51 kích nguồn 5V vao relay để đóng mở thiết bị 220V, cái này phải dùng opto để bảo vệ IC ,nhưng giờ mình ko có opto vậy có cách nào để bảo vệ IC ko? bạn nào có sơ đồ về cách bảo vệ IC share cho mình nhé!!
    tiếc opto à loại thường rẻ mà pc817 hay loại gì
    có thể lấy ở màn máy tính, điện thoại mẹ con nhiều lém

Comment

Opto mà bạn tìm không có à.4N35 mình có nhiều lắm.bạn ở đâu mình có thể gởi cho.

Comment

ko phải là mình ko có, mà mình lỡ làm thành mạch in, giờ thêm cái con opto này vào ko được,minh làm mạch ma quên mất nó

Comment

Vậy bạn làm lại cái mạch đi, ko điều khiển trực tiếp thế dễ teo chip lắm. Hơn nữa dòng từ VDK ra bé bằng mắt muỗi làm sao chịu được dòng của cuộn hút?
          The road ahead

Comment

Em có y kiến thế này, việc bảo vệ IC mà vẫn đảm bảo cuộn hút hoàn toàn làm được! Bác có thể đệm 1 con Trans ở lối ra!

Comment

cắt mạch và hàn thêm. hơi xấu nhưng dùng được

Comment

Hehehehe cái này khó chơi à nghen . Board làm rùi thì chỉ còn cách " cut & jump " . Thử bỏ thêm con 2 diodes vào cái cuộn dây coi sao . Một cái chạy song song từ GND to VCC , anode hướng về GND . Một cái nối tiếp với cuộn dây . Bảo đãm nếu cháy thì làm board mới :=) :=) .

Comment

Về tác giả

Collapse

trungBK Tìm hiểu thêm về trungBK

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                X