Thông báo

Collapse
No announcement yet.

các anh chị ơi giúp em với hichic

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• các anh chị ơi giúp em với hichic

em mới học đt thôi nhưng ma em thây khó wa anh chị ơi, anh chị có pai học = giáo trình tiếng anh ko sao bọn em học toàn la giáo trình tiêng anh ko a khó wua anh chị jup em làm cách nào để học nó ko em cảm ơn nhiều

không phải đâu!
    Bạn cứ seach trên mạng là có hàng Vietnamese. Chỉ những tài liệu cao cấp thì hàng việt nam ko có thôi.
    Mà đến lúc đó thì trình độ tiếng Anh của bạn cũng đủ đề sài mấy cuốn sách đó rùi.

Comment

Không có việc gì khó
      chỉ sợ làm hông được :=)

Nhiều khi các thầy cô cố tình cho em giáo trình bằng tiếng Anh đấy . Đừng nản , từ từ rồi sẻ quen thôi .

Comment

Bạn nên tập đọc sách kỹ thuật bằng ngoại ngữ đi, các Thầy bắt bạn học như vậy là giúp cho các bạn mau tiến. Đừng nản chí , lúc đầu chưa quen thì còn phải tra từ điển, nhưng sau một thời gian sẽ ngạc nhiên với chính mình vì những tiến bộ khi dùng kỹ năng đọc sách. Có điều phải tập thói quen đừng dịch nghĩa tiếng Việt khi đọc ngoại ngữ, mà phải tập hiểu trực tiếp bằng ngôn ngữ đó. Chúc bạn mau giỏi.

Comment

Mình cũng nghĩ là đã học kỹ thuật thì bạn nên đọc sách tiếng anh đi. Như thế sẽ dễ hiểu hơn đó (cái này nghe có vẻ là lạ nhưng cứ tin đi )

Comment

Các bạn nói đúng đấy Chien Thang ạ ! bạn sẻ không tiến xa hơn nếu không đọc và hiểu được Anh ngữ, hầu hết sách Dt cao cấp đều được dịch lại tiếng việt , Nói như vậy không có nghĩa à chúng ta phủ nhận công lao của các dịch giả người việt. Chúc bạn sớm vượt qua trở ngại " cỏn con ? này !

Comment

Về tác giả

Collapse

CHIEN THANG Tìm hiểu thêm về CHIEN THANG

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X