Thông báo

Collapse
No announcement yet.

PAN TIVI LG 21 PHANG model 21Q9RG

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• PAN TIVI LG 21 PHANG model 21Q9RG

tôi có con máy đó pan của nó là.Mới căm điện vào thì chạy được 15p là nó ngăt stanby dùng điều khiển bật lên thì chỉ chạy được 2p là ngắt cứ bật lên lại tầm 2p là lại ngắt nhưng mình rút ổ cắm ra tầm 1p thì cắm vào lại chạy được khoảng 15p là ngắt bật điều khiển lên tầm 2p là lại ngắt.Tôi đã kiểm tra nguồn và kiích dòng cảm thấy ổn đời máy này chạy ic tổng OICTMSA003C. Các anh em xem giúp pan này mình cảm thấy có khả năng lỗi tổng vì thấy nó nóng khác thường còn cao áp dòng này mình trưa gặp con nào lỗi thế cả mà cũng ko pải là rò tụ cao áp.mong các bạn chỉ giúp mà ai đã trải qua pan nay xin chi giao dùm con máy này mình om của khách hàng 2 hôm rùi.xin cảm ơn.

moden thi ko biet co pai ko?anh kiem tra xray xem,thuong thi con den Q16 gan ic manh thao bo la ok,chuc thanh cong,nho bao ket qua nhe

Comment

mình cũng chưa gặp nhưng thử thay con ic khiển nguồn xem.////////////
      bác lảm dược cho tôi kết quả tại sao nh
      |

Comment

chao cac ban ! minh co tvi jvc 21inch bi nhoe .bat khoang 15p moi het nhoe,nhung nay thi khong duoc nua.minh thao ra ve sinh boad rui nhung khong duoc.khi thao ra minh thay day G2 bi nam .ban nao biet chi giup cam on

Comment

bạn thay cái đui cắm đèn hình là ok ,chúc thành công.

Comment

Nhầm chuồng rồi các "người dời" ơi
            Có ai khuân về đúng nơi cái :P
            IC = I SEE

Comment

Bạn hút trống chân ABNO trên mạch ra . xong bạn đo lại đường đó xem là 5V lúc máy chạy hay là 0V . nếu lúc chạy là 5V thì Bạn dùng điên trở 5.6K _ 10k . hàn 1 đầu vào nguồn 5V . đầu còn lại hàn vào chân ABNO . nhớ cô lập mạch tại chân đó nha . thế là xong . máy chạy ok .chào Bạn .... LG có hiện tượng như vậy đó . Mình làm mấy cái bị như vậy . có khi bật chạy rất lâu mới tắt .

Comment

ABNO chẳng qua là chân protec thôi, sẽ có một đường cấp nguồn 5 v vào và đường còn lại báo lỗi(sụt áp). chỉ cần hút bỏ đường này là ok.

Comment

co cai tren dien dan ko he
                  DỊCH VỤ ĐIỆN TỬ THÀNH LONG
                  Địa chỉ: iaphìn_chưprông_gia lai
                  Sdt : 09**.940.080 : 09**.940.080
                  Email :

Comment

cac bac cho e hoi voi
                    e nhan 1 may LG chay con tong la tda12011PQ/N1F00 tinh hinh la may chay dc khoang 10p la tu tat stanby bat lai chay dc 1luc thoi roi lai tu tat .co ai giup e voi
                    e moi vao nghe
                    thank cac bac nhiu
                    Email :

Comment

Bạn nhìn xem đèn stanby.có nhấp nháy ko?và bạn kiểm tra xem sò dòng có nóng quá ko,cao áp có bị rò ko,mình nghĩ các mạch đó có vấn đề lên mạch bảo vệ mới cắt.
                      TRUNG TÂM ĐIỆN TỬ VIỄN THÔNG - TUẤN MAI
                      Địa chỉ:Đội 5 kim chung - Đông anh- Hà nội
                      Mobile : 0978304449
                      yahoo: trongtuanvctv
                      Mail:

Comment

(chao cac ban ! minh co tvi jvc 21inch bi nhoe .bat khoang 15p moi het nhoe,nhung nay thi khong duoc nua.minh thao ra ve sinh boad rui nhung khong duoc.khi thao ra minh thay day G2 bi nam .ban nao biet chi giup cam on)

thay sucket bo duoi la het pan ngay ban ah
                        Email :

Comment

bác thay thử công suất mành đi nhé,ko pải thì bác hở con diot ghim ở B sò dong là ok.đã gặp trường hợp này.chuk bác thành công.

Comment

mình đang gặp lg phẳng 21 fc2rg bấm chíp mở nguồn lên hình rồi mất luôn khiểm tra b+ tốt reset tốt data clock tốt ma luôn khóa giao động !ai biêt gắt đường protet cho mình với! còn một con tv y như vậy chuột làm tổ trong mạch minh đă vệ sinh rửa lại mạch thay hết tụ thạch anh giao động !mà phải sấy nóng lên tv mới chạy mở giao động !bạn nao biết chi mình với

Comment

Bác hàn lại ic mành. Ko hết bệnh thì Bác kiểm tra mạch hồi về dao động.Trên đường nguồn b+ về cao áp có một con bóng nhỏ, Bác bỏ con bóng này ra khỏi mạch là hết bệnh

Comment

Về tác giả

Collapse

anhdu Tìm hiểu thêm về anhdu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X