Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Âm thanh

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Âm thanh

Thân chào ACE trên forum!
    Mình có dàn DVD hiệu PANASONIC SH-DV 100 gồm 5 thớt rời và loa gồm 5 cái, mặt sau của bộ equalizer có đường VDP (AUX) (L và R) và đường VCR (EXT) out và in. Vừa rồi mình có mua đầu HD Player để xem phim và nghe nhạc. Vậy ACE cho mình hỏi có thể nối dây từ HD Player với âm thanh của dàn máy trên hay không ? Nếu không được thì có cách nào để tận dụng dàn âm thanh. Cám ơn nhiều

thông thường là nối đc.bác chụp hình mặt sau của 2 thứ này lên.mọi người xem chỉ giup các kết nối cho bác
    Sửa biến tần, Servo, Máy hàn , Máy tính công nghiệp, Nguồn xung 0978666571
    Web :

Comment

+ Đây là cổng của dàn máy (mình chụp hơi bị ngược sáng một tí):

+ và đây là các cổng trên đầu HD Player

Bác xem và chỉ dùm mình nhé. Cám ơn
      Last edited by richmon; 18-06-2011, 09:54.

Comment

Không ai giúp được mình sao

Comment

nói chung là bất kể bộ dàn nào đều có cổng để nhận tín hiệu bên ngoài cả.bạn cắm dây av từ máy phát tin hiệu ra là fr va fl rồi cắm vào aux .sau đó chỉnh chế độ dàn về aux là như vậy là bạn có thể thưởng đc âm thanh cực đỉnh từ bộ dàn nhà bạn rồi.

Comment

Cám ơn bạn

Comment

chào cac bác! nhà em có một dàn âm thanh PIONEER 5 thớt dời,nay thớt amly bị hỏng không thể sửa được,nay muốn tận dụng thớt loc (equalizer) để kết nối với amly đời mới có được không? mong các bác giúp đỡ.em đã thao ra và thấy theo đường cáp bẹ có sơ đồ chân như sau: 1(5.6v); 2(vcc:5.6v) ;3 (L);4 (R); 5(mass) ;6 và 7 (F-F:5,8vac) ; 8( -26v); 9 (DSP); 10 (CLK/ DATA) ;11(SD) ;12(SCK) ;13( EN/ REQ) . Ai hiểu và biết các kí tự trên giúp em với nh, cách đấu dây như thế nào?
              duynam82 ! 0977.586.566

Comment

Về tác giả

Collapse

richmon Tìm hiểu thêm về richmon

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X