Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Datasheet linh kiện

Collapse
This is a sticky topic.
X
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Datasheet linh kiện

Luồng này dành để upload và request datasheet của những linh kiện khó kiếm.

Nhưng trước tiên hãy tham khảo các trang Web của nhà sản xuất,alldatasheet.com... trước nhé.

Bạn có thể đính kèm file trực tiếp lên diễn đàn hoặc upload nên các trang chia sẻ cho link download trực tiếp như mihd.com, mediafire.com, box.net.

Đây là các số liệu của thyristor D235 Liên Xô mà bạn zippo yêu cầu ở luồng http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=9776&page=2

Bạn Pham Thai Hoa đã lập ra luồng này, và treo lên trên, như vậy rất tiện cho mọi người nhìn thấy và sử dụng. Cám ơn ban Hoa rất nhiều.

Vì lý do trong tài liệu tôi có, phần về D235 viết chữ nhiều quá, chứ không có làm bảng kê đặc tính như KY202, nên tôi đành chép thành 1 bảng tóm tắt. Để đối chiếu số liệu, bạn có thể tham khảo thêm ở website tiếng Nga tôi có ghi chú ở cuối bảng kê đặc tính.

Xin lỗi các bạn, tôi lại không attach được file rồi (không hiểu tại sao tôi lại quá kém về mục này), lại phải nhờ bạn Pham Thai Hoa giúp thôi, phiền bạn Hoa quá. Nhân thể bạn Hoa bày lại giùm tôi cách làm nhé. Có lúc tôi thấy có nút "attach file" nhưng không thể dùng được, có lúc lại không thấy nút này???

NamVN

/phamthaihoa: Em đã đính kèm file vào bài này. Nếu anh gặp khó khăn, cứ gửi email cho em, và tên luồng, em sẽ up lên. Còn việc upload của anh có thể lỗi do mạng, em dùng mạng FPT hoàn toàn bình thường không gặp bất cứ vấn đề gì. Rất nhiều thành viên cũng phản ánh rất khó vào diễn đàn khi dùng mạng VNN (do nó cho qua proxy).
    Attached Files
    Last edited by phamthaihoa; 04-01-2008, 02:02.

Comment

Tra cứu linh kiện SMD.

Bạn nào chưa có tài liệu về linh kiện SMD thì có thể tải free tại đây:
      http://lab.artematrix.org/papers/SMD_codes.pdf

Tài liệu này cũng đã từng được 1 "tác giả" VN "chôm" y chang, xuất bản và đứng tên tác giả....

Comment

Cám ơn bạn NamVN và bạn phamthaihoa rất nhiều
        Mình cũng đồng quan điểm với bạn NamVN là datasheet thì phải open, nếu không nhà SX đưa ra datasheet làm gì

Comment

Bạn NamVN hay bro nào rành thì giải thích dùm mình mấy thông số trong datasheet của con 21RC50 trong file att. với

Thanks.
          Attached Files

Comment

Hix, lâu quá
            Vẫn chưa có ai giúp
            Mình nghĩ con 21RC50 có dòng thuận khi mở là 16A, dòng xung là 150A. Không biết có phải vậy không
            Hiện nay mình thay hết mấy con 21RC50 bằng KY202 nhưng chạy chừng 7-->10 ngày là lại die vài con
            Mình có kiếm ngoài Nhật Tảo mà không thấy có 21RC50
            Bạn nào biết con nào tương đương mà Nhật Tảo có bán thì giúp mình với

Comment

daat sheet ji ma ko thay ji ca! ban nen port file len di! zippo a!

Comment

tui cần tìm sò công suất 2SD1038. các vị tiền bối mách giùm địa chỉ có thể mua ko?

Comment

em cần tìm linh kiện tương đương để thay thế

Chào các bác, hiện em đang bí vì tìm mãi mà không có con CT30TM vậy bác nào biết con tương đương chì dùm em với. Nếu bác nào ở Nhật Tảo có thì ới em tiếng nhá em ghé lấy luôn. Many thanks.

Comment

mình có vài con IC D2822 nhưng mình không biết cấu tạo cũng như cách dùng .Bạn nào có thể chỉ mình với
                    QUANG VINH 07

Comment

Nguyên văn bởi NamVN Xem bài viết
                      Bạn nào chưa có tài liệu về linh kiện SMD thì có thể tải free tại đây:
                      http://lab.artematrix.org/papers/SMD_codes.pdf

Tài liệu này cũng đã từng được 1 "tác giả" VN "chôm" y chang, xuất bản và đứng tên tác giả....
                      link chết rồi bác ơi ,phiền bác cho link khác

Comment

cái đầu đĩa của nhà em bị hỏng bộ nguồn, trên bộ nguồn ấy có con ký hiệu là: MJE13005 (nó có 3 chân, hình dạng của nó giống như con IC 7805)
                        em chẳng biết nó là con gì, có chức năng như thế nào?
                        mong các huynh giúp đỡ!
                        thank o lot!!
                        duchoana12003@yahoo.com.vn

Comment

ai có tài liệu tra cứu IC share cho tui với. Cám ơn nhiều

Comment

Nguyên văn bởi binhandn Xem bài viết
                            ai có tài liệu tra cứu IC share cho tui với. Cám ơn nhiều
                            mình có phần mềm tra cứu linh kiện điện tử.có cả hình dạng của nó luôn.rất tiện lợi.

Comment

vậy thì bạn post lên đi.Để mọi người tham khảo! Thanks trước
                              SỰ HỌC LÀ MÃI MÃI......!!!!

Comment

Về tác giả

Collapse

phamthaihoa Tìm hiểu thêm về phamthaihoa

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X