Thông báo

Collapse
No announcement yet.

tìm điểm đứt dây

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• tìm điểm đứt dây

các bạn cho mình hỏi.mình có 1 đường dây dài. mình muốn làm 1 thiết bị báo điểm đứt dây, thiết bị sẽ báo về trung tâm đặt ở đầu đường dây là vị trí đứt dây cách trung tâm bao xa. các bạn có ý tưởng nào về nguyên lý hoạt động của mạch đó ko?

1 đường thôi hả bạn. nếu giôgs đường dây dt thì có mạch báo đứt dây. nhưng đứt cách trung tâm bao xa thì bó tay.
    Người ước mơ để chốn tránh thực tế.
    Kẻ ước mơ để thay đổi thực tại vĩnh viễn.
    ~~Sochiro Honda~~
    Phone: 01693268565
    Gmail:

Comment

bạn áp dụng nguyên lý giống cái bút thử điện ko tiếp xúc đó, ko cần đóng tải vẫn thử đc, nhưng phải dò theo sơi dây
      TamPhieuLuuKy@yahoo.com
      092 2838 712 --->>

Comment

trước đây mình có đọc 1 bào báo, có nói về hình như là 1 thầy giáo phát minh ra 1 thiết bị báo điểm đứt dây dành cho cáp viễn thông bưu điện, bài báo đó ko nói về nguyên lý hoạt động của mạch mà chỉ nói rằng sản phẩm đó có thể xác định chính xác điểm bị đứt. lúc có người cắt trộm cáp hoặc do thiên nhiên... làm đứt cáp thì ở trung tâm sẽ có còi báo và báo vị trí đứt để nhân viên biết điểm sự cố. có bạn nào đọc bài này chưa. có biết về nguyên lý của mạch đó không. mình đang định làm đồ án tốt nghiệp về thiết bị báo mạch sự cố cho đường dây điện trong hệ thống điện nên rất cần các bạn thảo luận về vấn đề này.

Comment

cảm ơn pace100k . góp ý của bạn rất bổ ích. có 1 lần mình nghe 1 sinh viên nói chuyện với 1 tiến sỹ hệ thống điện là bên ngành điện tử đã làm được 1 thiết bị từ vi xử lý, dùng họ 89. thiết bị này có thể báo chính xác điểm sự cố. bây giờ muốn gặp lại bạn sinh viên đó thì ko gặp dc nữa. các bạn bên ngành điện tử có thể cho mình hỏi là vi xử lý có thể làm được việc đó không ( tìm điểm sự cố)

Comment

Về tác giả

Collapse

warmboy1990 Tìm hiểu thêm về warmboy1990

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X