Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Help me! Cách kiểm tra cầu di ốt

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Help me! Cách kiểm tra cầu di ốt

Đại ca nào biết cách đo kiểm tra cầu di ot bang Vom, cách xác định chân (-), (+)

nó ghi sẵn rùi mà cần gì xác định
    Người ước mơ để chốn tránh thực tế.
    Kẻ ước mơ để thay đổi thực tại vĩnh viễn.
    ~~Sochiro Honda~~
    Phone: 01693268565
    Gmail:

Comment

ý bạn ấy hỏi kiểm tra xem có cháy hay không?
      nó có 4 chân bạn đo từng cặp 1 đo xuôi đo ngược xem kim lên hay không rồi kết luận
      ok?

Comment

để nấc *1 rồi tháo từng đầu diode đo rồi kết luận

Comment

Bạn có thể cho mình hỏi! mình mua 10 con KBU 1010 và 10 con KBU 808. Một con chịu áp 1kv 10A và con kia chịu 800v 8A nhưng khi đóng điện 220 vào 2 chân AC mắc nối tiếp với cầu chì thì cầu chì đứt, 10 con đủ 10. Mình tiếp tục mua ở 3 tiệm khác cũng tình trạng trên. Vậy cuối cùng 2 chân AC của chúng được nối thông với nhau hay sao? vì sao khi đo x1 tại AC (con mới) không thấy kim nhảy nhưng khi đóng AC 220 vào cháy cầu chì (chưa chịu tải tại 2 chân DC), tháo ra đo lại nó xuất hiện omh tại 2 chân AC gần như thông?. Trong khi dùng 4 con 10A10 rời (1kv 10A) đấu cầu thì không có hiện tượng này? máy chạy êm. Chất lượng Cầu Diode thị trường VN hoàn toàn là giả khi con 1kv không chịu nổi áp 220v?. Bạn hãy thử các con cầu của mình bằng bóng sợi tóc 70w thay cầu chì xem đèn có sáng không nhé, nó sáng bừng như chưa hề có diode tồn tại

Comment

Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
            Bạn có thể cho mình hỏi! mình mua 10 con KBU 1010 và 10 con KBU 808. Một con chịu áp 1kv 10A và con kia chịu 800v 8A nhưng khi đóng điện 220 vào 2 chân AC mắc nối tiếp với cầu chì thì cầu chì đứt, 10 con đủ 10. Mình tiếp tục mua ở 3 tiệm khác cũng tình trạng trên. Vậy cuối cùng 2 chân AC của chúng được nối thông với nhau hay sao? vì sao khi đo x1 tại AC (con mới) không thấy kim nhảy nhưng khi đóng AC 220 vào cháy cầu chì (chưa chịu tải tại 2 chân DC), tháo ra đo lại nó xuất hiện omh tại 2 chân AC gần như thông?. Trong khi dùng 4 con 10A10 rời (1kv 10A) đấu cầu thì không có hiện tượng này? máy chạy êm. Chất lượng Cầu Diode thị trường VN hoàn toàn là giả khi con 1kv không chịu nổi áp 220v?. Bạn hãy thử các con cầu của mình bằng bóng sợi tóc 70w thay cầu chì xem đèn có sáng không nhé, nó sáng bừng như chưa hề có diode tồn tại
            Diod đo kiểm bằng thang x1 không đủ phải x10 k mới biết nó có rỉ ngược hay không , diod cầu nếu đo x10k tốt câu điện vô hư là hàng dỏm hay đánh lộn dấu đầu vô đầura .

Comment

Nguyên văn bởi LongElectric Xem bài viết
              Thân chào, trường hợp của bạn trước mình bị khá nhiều, thường gặp trong mấy cái nguồn tổ ong TQ, thấy 4 con diode của nó bé tẹo phát chán và sẵn có sẵn 4 cái lỗ trống cho con cầu diode và kí hiệu + - ~ rõ ràng quá ngon thì nhắm mắt tương bừa con cầu diode của mình vào thì nổ cầu chì ầm ầm.
              Lỗi là do bạn không phân tích cái board của nó rõ ràng, vẽ sơ đồ board theo đường mạch bạn sẽ thấy hết hồn. Đừng ngạc nhiên vì đó là mánh làm ăn của người ta, bạn tay mơ chọc phá lung tung và thiếu hiểu biết thì sẽ phải cúng $ cho dân làm ăn cao tay.
              Chưa hết sau khi cầu chì nổ nó phá thêm các IC điều khiển và các trans, mosfet công suất thì dù có lắp lại 4 con diode cùi ban đầu của nó thì cầu chì vẫn nổ ầm ầm.
              Vụ này mình đã từng phải trả tiền NGU để có bài học kinh nghiệm, cầu diode KBU 1010 không đáng để làm giả nên bạn yên tâm. Mình lúc trước mất 1 rổ KUB 1010 rồi mới chịu lấy giấy vẽ sơ đồ mạch đấy.
              Làm sao mà bạn dám nói là không làm được khi bạn chưa từng thử một lần nào.
              Ngay cả khi bạn đã làm 1 lần và thất bại bạn cũng không có quyền nói là không làm được vì bạn chưa làm lần thứ 2,3...

Comment

Về tác giả

Collapse

thaicdnkg Tìm hiểu thêm về thaicdnkg

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X