Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Thiết kế mạch kích dòng.

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Thiết kế mạch kích dòng.

Giờ em có 1 cục biến áp out 9V 600mA.
    Mấy anh chị thiết kế giùm em 1 mạch sử dụng tran để kích lên 12V và dòng ~1A. Tks nhìu

mua cuc khac di ong noi
    PHILONGDTM

MỸ LÂM-HÒN ĐẤT-KIÊN GIANG

Comment

Nguyên văn bởi allforyounb Xem bài viết
      Giờ em có 1 cục biến áp out 9V 600mA.
      Mấy anh chị thiết kế giùm em 1 mạch sử dụng tran để kích lên 12V và dòng ~1A. Tks nhìu
      đúng là thành viên mới, cục biến áp của bạn có 9v, 0.6A ->P=0.54W mà đòi kích lên 12v 1A P=12w , tính biến con gà thành con heo hả. mua cục khác đi
      CK6C -HUI

Comment

Nguyên văn bởi minhtri0405 Xem bài viết
        đúng là thành viên mới, cục biến áp của bạn có 9v, 0.6A ->P=0.54W mà đòi kích lên 12v 1A P=12w , tính biến con gà thành con heo hả. mua cục khác đi
        thứ nhất: Ông bạn có biết tính công suất không vậy?
        thứ 2: nếu nói như ông bạn thì tại sao ắc-quy 12v lại có thể chạy được tivi, bóng đèn, 220v? và chẳng lẽ tivi trên oto, điều hòa trên xe khách sử dụng nguồn 24v hay sao? ông xem lại đi

Comment

tui thì thấy bạn minhtri0405 nói đúng đó, khi bạn tăng áp lên thì dòng điện sẽ giảm xuống để coi như công suất in = công suất out, cho hao phí = 0. nếu như thiết kế từ 9 -> 12V thì ok nhưng phần dòng điện 0.6 lên 1A thì ok nhưng bạn phí linh kiện vì khi đó dòng điện ra khoảng 0.4 A và khi gắn tải 12W vô thì bắt đầu nóng lên và bùm cái biến áp.

Comment

Nguyên văn bởi hamchoi9xnd Xem bài viết
            thứ nhất: Ông bạn có biết tính công suất không vậy?
            thứ 2: nếu nói như ông bạn thì tại sao ắc-quy 12v lại có thể chạy được tivi, bóng đèn, 220v? và chẳng lẽ tivi trên oto, điều hòa trên xe khách sử dụng nguồn 24v hay sao? ông xem lại đi
            Nổ dữ vậy EM?????

Comment

biến áp gì nhỏ xíu có 600mA vạy.tôi cúng nghí là bạn nên mưa 1 cái biến áp mới đẻ phù hợp với yêu cầu của bạn "12v/1A"

Comment

ẹc.đã kéo dòng thì mất áp.kéo áp thì yếu dòng.bạn chắc quá kéo cả 2 sao đc.thay cục khác đi bạn.mua ngoài chợ rẻ mẹt ah.mua biến áp xung ấy

Comment

dung nhung chua du. ban doc lại dinh luat bao toan va chuyển hóa năng luong
                  P2 luon < P1 do ton hao tren loi thep hoac Linh kien (neu la nguon điện tử) P1=u1xI1cos(phi) P2 cung vay I1/U1>U2/I2

Comment

Về tác giả

Collapse

allforyounb Tìm hiểu thêm về allforyounb

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                  X