Thông báo

Collapse
No announcement yet.

giúp đỡ con rờ le này với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• giúp đỡ con rờ le này với

mình mới mua con rờ le RY136-K 12v nhưng mình chẳng biết chân cẳng nó thế nào mình lấy vom đo nhưng vô tác dụng rồi ai biết chỉ mình với
    |

Tra google nó ko à bác.
    2 chân nằm xa 6 chân còn lại là chân cấp nguồn 12v
    3 chân thẳng hàng là 1 bên tiếp điểm,dùng VOM đo xem cặp nào thông với nhau là thường đóng,cấp nguồn tìm cặp thường hở nữa là ok.Tương tự bên kia cũng vậy.
    Mình seach google thôi nha,nói có thể ko đúng với relay của bạn lắm.
    hình đây:
    RY136-K-12VDC - $1.80 : OrzParts.com, : Online IC SuperMarket Ship to Worldwide,Great and Transparent price
    ĐT: 0972 20 58 68
    Gmail:

Comment

có phải rờ le bạn 5 chân
      3 chân cùng một phía thì 2 chân bìa là chân cuộn dây
      2 chân đứng phía kia là 2 tiếp điểm 1 cái thường đóng ( có điện sẽ mở) 1 cái thường mở ( có điện sẽ đóng)
      còn 1 chân đứng giửa 2 chân cuộn dây là tiếp điểm chung
      nếu 8 chân thì
      2 chân đứng riêng là cuộn dây
      6 chân còn lại là tiếp điểm, tiếp diểm chung nằm giửa
      Khoa học công nghệ mới là chìa khóa của sự phát triển!

Comment

Nguyên văn bởi ozonedark2 Xem bài viết
        mình mới mua con rờ le RY136-K 12v nhưng mình chẳng biết chân cẳng nó thế nào mình lấy vom đo nhưng vô tác dụng rồi ai biết chỉ mình với
        Mình góp ý.Rle 5 chân thì có 2 chân của cuộn dây.1 chân COM,1 chân NO,1 chân NC. Cách đo 1 que để chết 1 chân que còn lại đưa vào các chân còn lại, nếu lên trở thì có thể là chân COM với thường đóng (NC) hoặc 2 chân của cuộn dây.Bước thứ 2....xác định trở nào lớn thì là 2 chân của cuộn dây>.<
        Last edited by nguyentot90; 18-03-2012, 23:09.

Comment

bạn dùng đồng hồ vạn năng để nấc thang *1 đo các chân của relay 2 chân nào có r cao hơn thì đó là chân của cuộn hút của nó !!!

Comment

Về tác giả

Collapse

ozonedark2 Tìm hiểu thêm về ozonedark2

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
          X