Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cứu Em Với

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cứu Em Với

Các bác cho em hỏi cái này "Quan trọng" lắm (đối với em): từ nguồn AC 220V của mạng điện gia đình thì có thể dùng trở mấy Mêgaôm để hạn dòng còn lại 9-12V. Các bác trả lời giúp em, càng nhanh càng tốt.

Thank.
    ||

đối với thiết bị 9v lấy trở kháng thiết bị nhân 24 ra trị số của điện trở,chú ý :dòng của điện trở phải bằng dòng thiết bị điện trở chỉ hạn dòng (A) áp (V)không đổi ( tách tải dùng đ hồ điện tử đo sẽ rõ) đây là hạ áp bằng cách phân áp! ai có cao kiến gì hơn xin chỉ giáo
    Last edited by zenobia; 16-03-2008, 16:27. Lý do: tinh vi sờ ti con lợn nhựa
    010001010100101001010
    bởi một cộng một không bằng hai nên sinh ra cả vũ trụ
    1+1=10

Comment

Ban a.
      Muc dich cua ban la gi?
      Toi muon biet cong suat cua ban can dung, ban cho biet them dong bao nhieu nua. Toi se giup ban cach nhanh nhat.
      Hay lien he qua mail cua toi. luan.elek@yahoo.com.vn
      Luan

Comment

Re:

Ko biết bạn định làm gì với nguồn này. Mình thấy chỉ có thể thấp được con Led thôi. Thử tính xem nhé, giả sử dùng điện trở 1Mega ôm. Bạn muốn có ngõ ra 12v thì điện thế 2 đầu điện trở sẽ là 220 - 12 = 208V (định luật ôm cho mạch nối tiếp). Bây giờ tính xem dòng ra thế nào? Dòng qua điện trở là I = U/R = 208/1.000.000 = 0.000208A = 2mA. Hichic dòng như vậy ko biết xài cho thiết bị gì đây???

Comment

Nói chung là phải dùng mạch phân áp. Hoặc bạn có thể dùng qua biến áp cũng được. Tùy vào dòng bạn sử dụng mà chọn cho phù hợp. Vì câu hỏi của bạn ko rõ nên mình chỉ trả lời được thế thôi

Comment

Bạn hãy đọc THẬT KỸ trang này đỉ rồi thì muốn hỏi gì thì hỏi
            Chủ đề NGUỒN của Mod Quoc Thai và Nguyen Dinh Van
            Tạo điện áp 12-30V từ 220V

Comment

Chả là em đã có một mạch cảm biến ánh sáng, bây giờ muốn sử dụng nó và để tự động đóng ngắt cho mấy cái đèn trong nhà. Các bác xem nếu có thể dùng điện trở được thì giúp cho em với.

Thank!
              ||

Comment

Nếu bạn muốn hạ áp thì bạn phải dùng cầu hạ áp hay biến thế thôi. Còn nếu bạn dùng điện trở thì bị hạn dòng. và tôi đồng ý với chauco.ltd

Comment

Nguyên văn bởi vandat07 Xem bài viết
                  Các bác cho em hỏi cái này "Quan trọng" lắm (đối với em): từ nguồn AC 220V của mạng điện gia đình thì có thể dùng trở mấy Mêgaôm để hạn dòng còn lại 9-12V. Các bác trả lời giúp em, càng nhanh càng tốt.

Thank.
                  ... thay vì dùng R giảm thế, dùng tụ C giảm thế cũng được mà, bác tham khảo link bên dưới :
                  http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=1255&page=4

Comment

Nếu bạn thực sự muốn dùng điên áp 9v từ mạng điện 220v cần dòng lớn thì dùng điện trở không được đâu .Điện trở chỉ dùng cho dòng nhỏ thôi như chạy LED chẳng hạn.

Comment

Em xin ghi nhận ý kiến đóng góp của các bác.
                      Trong http://dientuvietnam.net/forums/show...?t=1255&page=4, có cái mạch đó, các bác chỉ giúp em nó dùng cho cái mạch điều khiển tự động của em được không?
                      ||

Comment

... không biết thiết bị bác đang xài 12V tiêu thụ dòng bao nhiu ???? những mạch điện như thế này cấp dòng khoảng 50mA...

Comment

tại sao điện trở cấp trước của bo trôi chỉ có 100 ohm nhỉ ? có thầy nào xem xong bói hộ em cái em xin được trả tiền lễ
                          010001010100101001010
                          bởi một cộng một không bằng hai nên sinh ra cả vũ trụ
                          1+1=10

Comment

Dùng 1 cái tụ 105 mắc nối tiếp với con diode là ra 12V thôi,nhớ mắc tụ song song với R=1M.

Comment

Về tác giả

Collapse

vandat07 Tìm hiểu thêm về vandat07

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X