Thông báo

Collapse
No announcement yet.

"Điều khiển xe 2 bánh bằng hồng ngoại" Help me!!!

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• "Điều khiển xe 2 bánh bằng hồng ngoại" Help me!!!

Chào các bác,

Em đang làm luận văn "Xe điện năng lượng mặt trời".

Em điều khiển xe bằng điều khiển từ xa dùng hồng ngoại: chỉ cần điều khiển đi thẳng, quay trái, quay phải, lùi lại.

Các bác có kinh nghiệm giúp em với!!!

Em tính dùng PT2248/2249 không biết được không, vì em không có kinh nghiệm cho lắm, lần đầu tiên làm các bác thông cảm!!!

Cảm ơn các bác!!!

Nguyên văn bởi ngovinhbk Xem bài viết
    Chào các bác,

Em điều khiển xe bằng điều khiển từ xa dùng hồng ngoại: chỉ cần điều khiển đi thẳng, quay trái, quay phải, lùi lại.

Em tính dùng PT2248/2249 không biết được không, vì em không có kinh nghiệm cho lắm, lần đầu tiên làm các bác thông cảm!!!

Cảm ơn các bác!!!
    hợp lý rồi ak bạn, dùng 2248 với 2249 ngõ ra 2249 đưa vào mạch cầu H thế là xong

ĐT: 0988 07 03 91

Comment

muốn tín hiệu phát xa và "đa hướng" thì bạn nâng công suất phát bằng cách dùng nhiều led mắc song song hoặc nối tiếp.

Comment

Các bác có mạch nguyên lý của PT2248/2249 +mạch cầu H chuẩn để điều khiển động cơ không cho em với, em cảm ơn!!!

Comment

Alo, các bác ơi, giúp e với!!!

Comment

Ở ngoài thị trường có bán bộ thu phát RF 4 kênh này bạn tham khảo:

4 ngỏ ra này của bộ thu bạn có thể đem kích con L298N điều khiển 2 độg cơ DC thuận nghịch. Thích hợp để bạn làm xe điều khiển đó

Comment

Nguyên văn bởi nguyentot90 Xem bài viết
              Ở ngoài thị trường có bán bộ thu phát RF 4 kênh này bạn tham khảo:

4 ngỏ ra này của bộ thu bạn có thể đem kích con L298N điều khiển 2 độg cơ DC thuận nghịch. Thích hợp để bạn làm xe điều khiển đó
              không ai dùng mạch này để điều khiển rc cả vì cặp 2262/2272 mỗi lần chỉ nhận 1 lệnh như lùi, tiến, không thể vừa tiến vừa quẹo được
              SĐt: 01238004961

Comment

Nguyên văn bởi ngovinhbk Xem bài viết
                Chào các bác,

Cảm ơn các bác!!!
                nếu bạn dùng 2248-2249 thì được nhưng không xa ,còn dùng năng lượng mặt trời thì không khả quan lắm vì dòng (a) không đủ để đống cho 2 role và 2 moter cùng một lúc ,nếu bạn dùng nguồn pin thì tốt hơn

Comment

Nguyên văn bởi mrbaosuper Xem bài viết
                  không ai dùng mạch này để điều khiển rc cả vì cặp 2262/2272 mỗi lần chỉ nhận 1 lệnh như lùi, tiến, không thể vừa tiến vừa quẹo được
                  Được...nhưng phải bấm cùng lúc

Comment

Chào các bác,

Bác nào có mạch cho em với, mạch 2 con này thêm với mạch cầu H đều khiển tốc độ và đảo chiều động cơ nữa, em cảm ơn các bác nhiều....

Comment

Alo, các bác ơi!!!

Comment

Alo, các bác ơi!!!!!!!!!!!!!!

Comment

Mạch thì kiếm lại bài viết trên diễn đàn , nếu 2 bánh xe nằm ngang thì không cần 2 lệnh 1 lúc tiến tới 2 bánh đều quay , quẹo phải thì chỉ mô tơ trái quay ..... điều chỉnh tốc mới khó PT chỉ chỉnh tốc theo từng bậc nhưng lại tăng kích cở mạch .

Comment

ko pít nút tai lên chỗ nào hết thui bác mail vào vuhuyhoang171193@gmail.com rùi em gửi cho
                            cảm ơn các bác
                            chúc các bác vui vẻ

Comment

Về tác giả

Collapse

ngovinhbk Tìm hiểu thêm về ngovinhbk

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                            X