Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Electret micro

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Electret micro

Click image for larger version

Name:	Electret_condenser_microphone_schematic.png
Views:	1
Size:	4.2 KB
ID:	1413036 Cho em hỏi cái trở và con tụ chổ Output trong sơ đồ đó là để làm gì vậy mọi người ??

Con trở để hạn dòng cho MIC, còn tụ để lọc bỏ DC

Comment

Lọc DC là sao anh?

Comment

Nguyên văn bởi dragon124 Xem bài viết
        [ATTACH=CONFIG]45431[/ATTACH] Cho em hỏi cái trở và con tụ chổ Output trong sơ đồ đó là để làm gì vậy mọi người ??
        Điện trở phân cực cho FET chứ hạn dòng cho MIC gì?
        Tụ điện cản DC tức ko cho dòng điện đi qua chỉ cho cho tín hiệu AC (âm tần) đi qua,ngoài ra nó làm tụ liên lạc giữa khối này với khối kia,âm thanh ra trầm hay bổng 1 phần do con tụ.
        ĐT: 0972 20 58 68
        Gmail:

Comment

Em là newbie , cho em hỏi thêm câu nữa là làm sao mà cái tụ đó cản được điện DC thế anh? Em có đọc qua một bài về FET và nó nói trở kháng giữa đầu D-G và G-S của FET vô cùng lớn , thế thì điện dung của cái tụ có một chân nối với chân G của con FET trong hình được nạp qua đường nào ??Ah còn thêm 1 câu nữa là giá trị con trở kéo từ VCC xuống được tính thế nào ? Mấy anh trả lời giúp em với em cảm ơn mấy anh nhiều nhiều

Comment

Nguyên văn bởi dragon124 Xem bài viết
            Em là newbie , cho em hỏi thêm câu nữa là làm sao mà cái tụ đó cản được điện DC thế anh? Em có đọc qua một bài về FET và nó nói trở kháng giữa đầu D-G và G-S của FET vô cùng lớn , thế thì điện dung của cái tụ có một chân nối với chân G của con FET trong hình được nạp qua đường nào ??Ah còn thêm 1 câu nữa là giá trị con trở kéo từ VCC xuống được tính thế nào ? Mấy anh trả lời giúp em với em cảm ơn mấy anh nhiều nhiều
            Newbie thì phải hiểu là đọc cơ bản trước chứ. Nhảy cóc thế thì bó tay. Hỏi tụ làm sao cản được DC, lên hỏi Google đi.
            Nhà phân phối, đại lý bán biến tần,PLC,HMI,AC Servo... Delta

Mr.Quỳnh 0978706839

Comment

bạn học điện tử cơ bản chưa. tụ chỉ cho ac qua thôi vì trở kháng của con tụ là xc=1/c*tần số omega. vì vậy khi tấn số càng cao thì trở kháng của tụ sẽ càng giảm nên cho ac qua còn dc thì tần số bằng không ==> trở kháng về vô cùng nên không cho qua. đó là công thức vậy thôi chú còn bản chất thực tế thì nếu bạn muốn biết thì mình giải thích cho.
              cái trở là phân cực cho con fet. còn tụ thì cách li dc với tải. nếu không cách li thì khi chưa cho tín hiệu vào thì ngõ ra đã có nên không được ta phải mắc thêm tụ. mình bên điện chứ không phải điện tử nên con fet cũng quên rồi, chắc bữa nào phải đi học lại quá

Comment

Về tác giả

Collapse

dragon124 Tìm hiểu thêm về dragon124

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
              X