Thông báo

Collapse
No announcement yet.

flipflop

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• flipflop

có ai giỏi về kỹ thuật số làm ơn giúp mình với...xin cho mình biết khái niệm về flipflop ,cấu tạo và nguyên lý hoạt động ,ứng dụng của nó...thanks nhiu!

u ra quầy photo hỏi cuốn Kỹ thuật xung số hoặc cuốn Mạch số ! mở đến chương Flipflop ...đọc đi rùi sẽ bit ! hỏi câu đầy tính lý thuyết như thế ko ai trả lời đâu

Comment

đúng rồi hỏi câu đấy thì có mà bằng đánh đố.Flipflop no phức tạp lám ko thể nói mà hiểu được đâu

Comment

bạn hãy mua quyển "kỹ thuật số thực hành" về mà đọc!

Comment

FF chia làm nhiều loại D, T, Q, SR...và mỗi loại lại có nguyên tắc logic riêng, tốt hơn hết là bạn mua sách kĩ thuật số hoặc xung số mà đọc, hiểu nguyên tắc, thiết kế đựoc mạch và
          ứng dụng. Chứ hỏi khơi khơi thế ko ai có thể trả lời được.

Comment

thế có ai biết có tài liệu nào liên quan đến flipflop có trên mang ko chỉ mình down về với...

Comment

Bạn có thể vào trang sau để đọc và tải tài liệu về FF:
              http://en.wikipedia.org/wiki/Flip-flop_(electronics)
              Thân
              Homepage:

Comment

Nguyên văn bởi nguyenhuutan Xem bài viết
                Bạn có thể vào trang sau để đọc và tải tài liệu về FF:
                http://en.wikipedia.org/wiki/Flip-flop_(electronics)
                Thân
                có tài liệu nào bằng tiếng việt không bạn, mình sợ tiếng anh lắm...

Comment

Nguyên văn bởi svdientu Xem bài viết
                  có ai giỏi về kỹ thuật số làm ơn giúp mình với...xin cho mình biết khái niệm về flipflop ,cấu tạo và nguyên lý hoạt động ,ứng dụng của nó...thanks nhiu!
                  bạn mua cuốn kĩ thuyật số 1 của Nguyễn Như Anh (NXB ĐHQG TP HCM) mà đọc. nó cũng phức tạp nhưng nếu đọc thật kĩ sẽ hiểu thôi.

Comment

- Hiểu đơn giản thì FF là phân tử nhớ , có khả năng lưu trữ hai trạng thái 0 1 .
                    Nói về FF có nhiều loại , người ta có thể phân biệt nó bằng bảng chân lý , đồ hình chuyển đổi trạng thái hoặc phuơng trình đặc trưng .
                    - nếu phân biệt theo chức năng thì có 4 loại : D , T , RS và JK mỗi loại có một bảng chân lý riêng , nếu nói lên đây thì rất dài . bạn nên mua cuấn kỹ thuật số của nhà xuất bản khoa học và kỹ thuật trong đó nói cũng khá kỹ , mua sách photo cho rẻ , tầm 20k , trên đường Tạ Quang Bửu - Bách Khoa rất nhiều .
                    - mình hay làm về ff loại D . nên có gì đọc không hiểu thì bạn cứ hỏi . anh em cố gắng giúp

Comment

Bạn mua quyển ĐIỆN TỬ ỨNG DỤNG TRONG CÔNG NGHIỆP tập 1 của nguyễn tấn phước về đọc nhé

Comment

cái flipplop này chỉ có đi học mới hiểu thôi chứ tự đọc thì khó lắm. còn đi học thì cũng dễ thôi à. tôi cũng đang học nó nè có gì không hiêut cứ mail tui. tui giải đáp hêt LEDUCTANHUNG@GMAIL.COM

Comment

em làm đồ án môn học về thiết kế ADC chuyển đổi gần đúng lấy liên tiếp, trong đó khối thanh ghi có sử dụng Flip-Flop SR có chân reset (clear)..mới đầu em định xài FF JK (74112) để thay thế (vì bảng trạng thái nó giống nhau, chỉ khác có trạng thái cấm...nói chung trạng thái đó không ảnh hưởng tới nguyên lý hoạt động của mạch lắm...)..nhưng ông thầy nói không được và bắt phải xài FF SR(em cũng chả hiểu tại sao nữa..).nhưng mấy tuần rồi tìm con IC có chứa FF SR có chân clear hoài mà không thấy...mong anh chị nào biết chỉ dùm em con IC đó là con gì..!!! hoặc nếu ai đã làm đồ án về mạch ADC gần đúng lấy liên tiếp này rồi thì có thể share tài liệu giúp em.. mail của em là: baonguyenspk@gmail.com cảm ơn rất nhiều!

Comment

Về tác giả

Collapse

svdientu Tìm hiểu thêm về svdientu

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                          X