Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Các anh ơi em cần giúp về loa

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Các anh ơi em cần giúp về loa

Cho em hỏi, tại sao loa của điện thoại, máy nghe nhạc nói rất to khi được lắp trong điện thoại, máy nghe nhạc còn khi tháo ra, lắp vào mạch khuếch đại ở ngoài thì lại nói rất nhỏ.

mình cũng có thắc mác như bạn đó.một phần do cấu tạo vỏ diện thoại củng có cơ chế cộng hưởng như thùng loa đó.còn về mạch mình làm một mạch kđ lấy tín hiệu từ tai nghe đ thoại thi hệ số k đại ko lớn lắm.nản!!!!!

Comment

Nếu bạn cho trong hộp cộng hưởng và chọn mạch kđ ngoài phù hợp thì nó vẫn to như thường.
      Phương -Hải Dương
      Email:
      Fb

Comment

Không phải...
        điện thoại không gian khá nhỏ nên có hộp và cộng hưởng cũng là một phần nào đó,mà cốt lõi là nhạc ở loa ngoài điện thoại và máy nghe nhạc nó lọc tần số âm thanh chỉ còn tiếng hát và treble thôi, tiếng bass rất ít vì loại loa đó màng cứng tiếng bass ko phát ra được hoặc có chỉ tổ hỏng loa...nên sau khi khuếch đại nghe tiếng hát rất to, rõ ràng-->bạn nghe có cảm giác nó to mồm thế thôi...
        Nối vào mạch khuếch muốn nó kêu như cái điện thoại thì trước tiên gắn vào hộp kín rồi nối tiếp con tụ 2,2uF vào...nghe gần giống dế đó...hj hj

Comment

Mọi người cho hỏi,củ loa loại này mua ngoài chợ nhật tảo có không nhỉ?

Và có củ loa sub này ở ngoài có bán không? đi dạo quanh chợ mà để ý mãi không thấy.

Comment

Hàng trung quốc có bản quyền đấy bạn à hj hj

Comment

Về tác giả

Collapse

tavanan Tìm hiểu thêm về tavanan

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
            X