Thông báo

Collapse
No announcement yet.

cần giúp về mạch led

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• cần giúp về mạch led

anh, chị nào có mạch nháy tuần tự 10 led dùng tranzito ko ak.. cho em xin với..hihi

bạn mắc theo kiểu trans này dẫn sẽ kích cho trán tiếp theo ấy
    Nguyễn Huy Biên - 01649 802 694
    gmail :

Comment

Bạn tự mở rộng lên 10 led nha,ko hiểu thì xem thêm trong link:

Trao đổi học tập - chi tiết
      ĐT: 0972 20 58 68
      Gmail:

Comment

thế em muốn led này chạy nhanh hơn hay chậm hơn thì phải làm sao ak.. xin lỗi vì mấy câu hỏi ngớ ngẩn này của em nha... nhờ anh giúp em tý..hihi

Comment

Nguyên văn bởi nhat9a Xem bài viết
          thế em muốn led này chạy nhanh hơn hay chậm hơn thì phải làm sao ak.. xin lỗi vì mấy câu hỏi ngớ ngẩn này của em nha... nhờ anh giúp em tý..hihi
          Thay đổi giá trị RC ở chân B của mấy con tran ấy.
          ĐT: 0972 20 58 68
          Gmail:

Comment

để tiện quan sát thì bạn thay mấy con trở ở chân B Transistor bằng biến trở để chỉnh mới thấy hiệu quả
            ★♀♥♂Oº°(¯`◦_ _◦´¯)°ºO♂♥♀ღ ★

Comment

em cảm ơn nhìu ak... em làm dc rồi..hihi.. mà cái này.. cũng có thể chế thành led sao băng đúng ko ak..hihi

Comment

em cảm ơn nhìu ak... em làm dc rồi..hihi.. mà cái này.. cũng có thể chế thành led sao băng đúng ko ak..hihi
                nếu như điều chỉnh cho thời gian sáng rất nhanh thì có thể có vệt sáng nhỏ kèm theo. cái này không thể làm led sao băng dk đâu vì nó dao động đa hài mà.

Comment

em định cho nó chạy vừa thoy.. rồi cứ một tran đấu với 5 con diot rồi câu lần lượt bóng từ 1->5 tran 2 câu từ bóng 2->6.... ý em là thế... ko biết có ổn ko..hihi..

Comment

em định cho nó chạy vừa thoy.. rồi cứ một tran đấu với 5 con diot rồi câu lần lượt bóng từ 1->5 tran 2 câu từ bóng 2->6.... ý em là thế... ko biết có ổn ko..hihi..
                    chưa nói đến cách bạn đấu như vậy có dk hay không. cho là đấu dk đi nửa thì T1 dẩn Led1-5 sáng xong tắt đến T2 dẩn Led 2-6 sáng xong tắt thì là gì mà sao băng ở đây. nó chỉ chớp tắt lần 5 led.

Comment

hihi.. ý em là làm khoản vài chục con led... hihi.. thì nó sẽ sáng chạy dần đến hết..hihi..vệt sáng có độ dài =5 con led..hihi.. đó là em nghĩ thoy..hihi..

Comment

Về tác giả

Collapse

nhat9a Tìm hiểu thêm về nhat9a

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                      X