Thông báo

Collapse
No announcement yet.

Cần mạch đèn led nhấp nháy kiểu đèn Police

Collapse
X

• Lọc
  • Giờ
  • Show
Clear All
new posts

• Cần mạch đèn led nhấp nháy kiểu đèn Police

Thân chào AE dientuvietnam , e rất ham học hỏi ... ngồi online vô tình thấy đèn led nhấp nháy như đèn cảnh sát e háo hức muốn làm 1 cái như zậy , nhưng do không biết các link kiện , kí hiệu , nó ra sao ? nay em post topic này mong các đàn anh có kinh nghiệm chỉ cho em ....
    mỏ hàn , chì , mủ thông , bản mạch , đèn Led thì em có rồi , nhưng mà em ko bjk phải mua thêm cái gì và hàn lại với nhau ra làm sao ...các Anh nào biết làm ơn chỉ cho em với vẽ sơ đồ ghi rõ tên các link kiên dùm em nha !
    Rất biết ơn các anh đã ghé topic và CM ....Thanks You So Much !

bạn có thể dùng IC tạo dao động 555 để làm, tương tự như làm nháy led đơn thôi, mạch này trên mạng rất nhiều, bạn tự search nhé.

Comment

Mạch bạn cần rất đơn giản .linh kiện gồm 1 con ic 555 , 1 con ic 4017 . 2 con led , vài con trở và tụ phân cực và 4 con diot 4007 . nếu bạn biết cách mắc 555 và 4017 chạy ok rồi thì việc làm mạch này lại càng đơn giản hơn . 4017 có 10 ngõ ra với con led đầu tiên bạn nối tiếp với 2 ngõ ra 1 và 2 của 4017 qua diot 4007 , con led thứ 2 bạn nối với 2 ngõ ra cuối của 4017 cũng qua 40007 . các ngõ ra còn lại bạn bỏ trống . Cơ bản của mạch là như vậy , bạn có thể tìm mạch của 555 và 4017 có rất nhiều .Còn nếu muốn dc chỉ trực tiếp thì add nick yahoo Traitimbangja_1987 . bạn cứ chuẩn bị linh kiện đầy đủ , lúc nào onl pm mình chỉ cho làm . vui là chính thôi . mình biết tới đâu chỉ tới đó . hỳ !
      ................. Pleiku .................... GIA LAI ...................

Comment

Nguyên văn bởi thi tran Xem bài viết
        Mạch bạn cần rất đơn giản .linh kiện gồm 1 con ic 555 , 1 con ic 4017 . 2 con led , vài con trở và tụ phân cực và 4 con diot 4007 . nếu bạn biết cách mắc 555 và 4017 chạy ok rồi thì việc làm mạch này lại càng đơn giản hơn . 4017 có 10 ngõ ra với con led đầu tiên bạn nối tiếp với 2 ngõ ra 1 và 2 của 4017 qua diot 4007 , con led thứ 2 bạn nối với 2 ngõ ra cuối của 4017 cũng qua 40007 . các ngõ ra còn lại bạn bỏ trống . Cơ bản của mạch là như vậy , bạn có thể tìm mạch của 555 và 4017 có rất nhiều .Còn nếu muốn dc chỉ trực tiếp thì add nick yahoo Traitimbangja_1987 . bạn cứ chuẩn bị linh kiện đầy đủ , lúc nào onl pm mình chỉ cho làm . vui là chính thôi . mình biết tới đâu chỉ tới đó . hỳ !
        thank bạn nha ! để mình Add Yahoo bạn ... mà bạn ờ đâu >? bạn là boy hay girl ?
        bạn có bản vẽ mạch này ko ? có thì up lên cho mình đi

Comment

try this circuit Click image for larger version

Name:	PoliceLights.gif
Views:	1
Size:	6.9 KB
ID:	1363991

Comment

try this circuit Click image for larger version

Name:	PoliceLights-2.gif
Views:	3
Size:	7.7 KB
ID:	1363992

Comment

Nguyên văn bởi rierie Xem bài viết
              try this circuit [ATTACH=CONFIG]48514[/ATTACH]
              tks you !
              Nguyên văn bởi chjpchjp1991
              Dùng mạch đa hài 2 con tranzitor được đấy..bạn lên GG gõ là tìm thấy thôi..đơn giản lắm
              mình thấy ai cũng nói đơn giãn nhưng mà đối với dân điện tử , kòn mình dân ko rành về điện tử mới chết với lại mình ko bjk các kí hiệu biểu tượng của các link kiện đó ...bạn có bài nào ghi rõ từng tên link kiện + biểu tượng ko ?

Comment

Nguyên văn bởi kendylee911 Xem bài viết
                tks you !

mình thấy ai cũng nói đơn giãn nhưng mà đối với dân điện tử , kòn mình dân ko rành về điện tử mới chết với lại mình ko bjk các kí hiệu biểu tượng của các link kiện đó ...bạn có bài nào ghi rõ từng tên link kiện + biểu tượng ko ?
                Cái trong Video này cũng sử đụng mạch 555 vs 4017 nhưng tùy biến lại tí.
                Mình cũng là dân ngoại đạo mình học bên Đồ Họa nên lúc đầu cũng mù tịt nhìn chả biết gì, mình bỏ thời gian ra 1 ngày ngồi xem mấy cái này rồi mình bắt tay làm dần dần 2 3 ngày cũng xong ^^!
                Bạn tham khảo thử nhé, như mấy bác bên ĐT thì mấy cái này chỉ là chuyện nhỏ 10ph là xong, còn ngoại đạo như mình thì là vấn đề ấy ^^! quan trọng là đọc hiểu và biết xem xơ xơ chân linh kiện trong datasheet là ổn
                Khi lấp mạch trên Test Board ổn rồi thì bạn dùng Protues để mô phỏng rồi vẽ mạch IN (Protues có Auto vẽ ^^!) vậy lè xong, IN ra và ủi thui hihi
                555 - Timer - Hội Quán Điện Tử - Hội Quán Điện Tử

Comment

tks you !

Lẹ nhất là bạn cầm cái sơ đồ này ra chỗ bán linh kiện, họ vừa lấy linh kiện vừa giải thích thì hay hơn.

Comment

có ai cho mạch nguyên lý proteus dc ko ạ. em xin đa tạ

Comment

Nguyên văn bởi tsquare Xem bài viết
                      Lẹ nhất là bạn cầm cái sơ đồ này ra chỗ bán linh kiện, họ vừa lấy linh kiện vừa giải thích thì hay hơn.
                      tks you !

Thanks 2 bạn !

Comment

Nguyên văn bởi severfull5 Xem bài viết
                        bạn có thể dùng IC tạo dao động 555 để làm, tương tự như làm nháy led đơn thôi, mạch này trên mạng rất nhiều, bạn tự search nhé.
                        anh cho em hoi con IC do minh co can nap chuong trinh vao ko anh????

Comment

Ic số thì nạp gì bạn ?

Comment

các bạn qua trang này mình mới post lên đó. sử dụng ic lập trình 89c51
                            mach police bằng ic lập trình

Comment

Cai mach police thi m ngi dung mach da hai 2 transistor la don gian va re nhat. Lap ic va vi dieu khien lam gi cho no phuc tap ra

Comment

Về tác giả

Collapse

kendylee911 Tìm hiểu thêm về kendylee911

Bài viết mới nhất

Collapse

Đang tải...
                              X